Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[BRANDING] Lâu rồi chưa nhận gạch

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Laad Design, 15/4/14.

Lượt xem: 4,220

1. Laad Design Thành viên cấp 2

©LAADDESIGN 2014

Portfolio: https://www.behance.net/laaddesign
    Fanpage: https://www.facebook.com/cucoiiii
    Personal FB: https://www.facebook.com/laaddesign
    Mail: laaddesign@gmail.com
    Phone: +849.75986216

Rất cảm ơn ban tổ chức đã tạo điều kiện cho anh em thiết kế có ý tưởng để hoàn thành bộ nhận diện này. Mong anh em nhận xét làm sao hợp tình đạp lí, để cho mình thấu hiểu về những cái chưa được hoặc đã được của logo để tiếp thu và lần sau cho ra những sản phẩm tốt hơn. Cảm ơn ae nhiều

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/4/14
    buumArt thích bài viết này
  2. hkhuong.ad

hkhuong.ad Thành viên cấp 2

nhớ chú ý chính tả trước tiên "Phát Triển"
    Mình không tham gia cuộc thi này, nhưng thấy hạn chót là ngày mai. Mình nghĩ bạn nên thay đổi idea khác đi, vì idea hoa sen này rất nhiều người sử dụng rồi. Nói chung là mình cảm giác nó rất bình thường. Hơn nữa bạn cần xem lại bố cục phần text chưa ổn, cân đối và ăn khớp với logo.
    Hy vọng bạn nộp bài kịp và đoạt giải! Thân!
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/4/14
    Gia Kiệt thích bài viết này
  3. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

uhm, mình đồng ý với í kiến của bác hkhuong.ad
    logo giống như sắp chìm vậy, tạo hình hoa sen thì wá đều đặn nên thấy logo bùn thiu như sắp ngủ í
  4. Laad Design

Laad Design Thành viên cấp 2

Mình đang chỉnh sửa lại text. thanks các bạn rất may là sửa kịp ko lại toi. Lỗi sơ ý quá
  5. Laad Design

Re-up lại cho mọi người cùng coi
  6. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Theo mình thì nhận xét như thế này
    Cái bạn gọi là logo hình bông sen đấy không được đẹp
    Dòng PhuQuyLand là tên công ty thì nên để font mặc định 1 loại font nào đó chứ không cần thiết phải vẽ ra .
    Nếu bạn vẽ ra chữ thì không cần có cái bông sen nằm rời ở ngoài mà nên đưa cái bông sen thành chữ PhuQuyLand.
    Còn slogan "Bền vững để phát triển" nó là slogan không phải là logo không nên để bằng đáy với logo
    Trong trường hợp như trên là bạn diễn họa tổ hợp logo, tên công ty và slogan.
    Do đó logo thay đổi theo tỉ lệ phần trăm mà luật định, mỗi lần thay đổi phải đăng ký lại
    Còn tên công ty và slogan thì thay đổi font thế nào tùy view công ty đó muốn

Góp ý như thế này
    Tiếp theo Phú quý logo thể hiện sự giàu có ( còn cái bông sen thì chỉ thuần Việt chứ không có nghĩa giàu có)
    Bền vững liên tưởng đáy bằng không bấp bênh mà cái giọt nước là thứ luôn thay đổi.
    Phát triển hiển thị như là mũi tên đi lên một góc 45 độ gọi là phát triển cân bằng .
    Cris89, Laad Designhkhuong.ad thích bài viết này.
  7. Laad Design

@dabeomoon Bông sen là biểu tượng của con người Việt Nam từ bao đời nay. được cách điệu lại như một điềm vương đến sự thành công, vương đến sự thịnh vượng, 2 búp sen 2 bên tượng trưng cho 2 tòa nhà đang hướng thẳng lên trời, thể hiện sự khao khát. Đây là công ty PHÁT TRIỂN ĐÔ THỊ PHÚ QUÝ. Bông sen ven vốn dĩ nó đã rất giàu có về ý nghĩa, nghệ thuật..v.v việc đưa bông sen vào đây nhằm mong muốn các nhà đầu tư nước ngoài có 1 cái nhìn thật đặc biệt vào công ty!. đó là điều mà logo muốn mang tới, chứ k phải là giàu có về tiền bạc. như bạn nói
  8. dabeomoon

@ Laad Design: Như mình đã nói bông sen là thuần Việt không phải bạn cãi gì nhiều và mình đặt nó trong phần góp ý của chữ phú quý chứ không nói tới công ty Phú Quý. Ở đây mình góp thêm cho bạn về ngữ nghĩa của con chữ để bạn hoàn thành tác phẩm của mình.
    Trường hợp logo bông sen của bạn không được duyệt thì có thêm chữ X nằm giữa nó sẽ thành giọt máu cầm đôi lưỡi hái đó là tượng hình đó bạn.
    hkhuong.adLaad Design thích bài viết này.
  9. Laad Design

Cảm ơn bạn vì những góp ý quý báu này!.
    hkhuong.ad thích bài viết này
  10. Herolua

Herolua Thành viên cấp 1

+Theo cảm nhận của mình thì nếu ở phương diện khách hàng nếu đi ngang qua nhìn cái logo sẽ không có chút ấn tượng gì đọng lại trong tâm trí.
    +Lướt qua thì thấy nổi nhất là hoa sen nhưng hơi đơn điệu.
    +Về phần text thì cũng khá ổn về font nhưng bố cục chưa hài hòa cho lắm có cảm giác như nó bị lệch về bên phải khi nhìn lướt qua.
    +Về cái ý tưởng bông sen, nếu theo như ý tưởng đó thì hơi thừa, vì bình thường hoa sen cấu trúc nó đã đứng như vậy rồi.
    *Góp ý: Theo mình về bông sen bạn phải làm sao biến tấu bông sen khác đi mà khi nhìn vào thì người ta có thể nhìn thấy hình bông sen có lẫn bên trong là tòa nhà.
    Laad Design thích bài viết này
  11. Laad Design

@Herolua Mình đang rất cần những góp ý như thế này. cảm ơn bạn. Mình k nói gì thêm,
  12. Cris89

Cris89 Thành viên cấp 2

phông chữ Phú Quý Land ko bền vững, ko sang. Slogan size hơi lớn và để bằng đáy với logo là ko đc.
  13. dabeomoon

Không biết chủ topic đã nhận đủ gạch để hoàn thiện nội thất căn nhà chưa , nếu chưa thì ACE quăng thêm nhé.
    Mình góp gạch đừng phật lòng, phật ý nha.
  14. Laad Design

15. dabeomoon

Ý mình là đủ tư liệu để hoàn thành tác phẩm chưa , nếu muốn thêm thì nhờ các bạn khác nữa quăng thêm cho ít nữa.
    Thường thì cái gì mình làm ra mình ngồi tự ngắm thì vẫn cứ thấy đẹp thôi chứ chẳng thấy lỗi gì cả
  16. Laad Design

@dabeomoon gửi đi rồi bạn, mình k sửa cho sản phẩm hiện tại mà thu thập những ý kiến cần thiết cho bản thân để cho ra sản phẩm tốt hơn.
  17. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

góp vui tý đang không ngủ được cho phép redesign logo phát
    Art Fox StudioLaad Design thích bài viết này.
  18. Laad Design

@minhducdesigner cho mình ý nghĩa với, giống như quả núi vậy bạn?
  19. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

mình thường ít giải thích về ý nghĩa. nói thật ra lên ý tưởng một phần còn may mắn chín phần bạn cỏ thể hiểu phát triển đô thị xẻ núi làm đường bắc cầu, cầu vồng, muốn hiểu cái gì cũng được lúc đưa cho khách hàng thì bịa ra mà viết. học văn không dốt viết cũng thoải mái. Mình thiên về bố cục và cách tạo hình logo nhiều hơn. Ấn tượng không lệch lạc là được làm nhà không nhất thiết phải đưa cái icon nhà vào logo. nhưng đừng lệch lạc quá ví như bán đồ ăn không thể đưa logo là cái váy được. ấn tượng đầu tiên của khách hàng để lấy được tiền trong túi họ trước tiên là nhìn phải sang trọng ấn tượng hài hòa. chứ còn cái bản thuyết trình ý nghĩa logo người ta chỉ đọc sau thôi. nói thông cảm có lần mình làm xong có người chẳng thèm đọc :D
    lonelybellLaad Design thích bài viết này.
  20. Laad Design

@minhducdesigner Đọc yêu cầu khách hàng, tìm ra mẫu định hình và ý nghĩa trước khi lên hình, . Và bạn đi lụi để cho ra ý nghĩa. Bạn tưởng khách hàng là con nít hay sao mà thích làm j thì làm ?

Ủng hộ diễn đàn