Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Brochure] Mong nhận được gạch đá của mọi người..

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Rin hêu, 30/6/15.

Lượt xem: 2,255

1. Rin hêu Thành viên cấp 1

Đây là brochure em làm nộp đồ án ở trường ạ. Mong nhận dược sự góp y nhiệt tình của mọi người....Em cám ơn..

...
    Phạm Hữu Dư, maivanthai212Dennis Luu thích bài viết này.
  2. duypv2742

duypv2742 Thành viên cấp 3

ổn đấy
    Rin hêu thích bài viết này
  3. HaiXanh123

HaiXanh123 Thành viên cấp 2

Theo ý mình thì khá ổn, tuy chỉ có những điểm sau đây mình k thích:

1. Đối với các kiểu quảng cáo đồ ăn, mình vẫn thích nhìn hình đồ ăn thật và ngon miệng hơn là painting-style như cái cover brochure trên. Style tranh sơn dầu không thật sự nói vs mình điều gì, đặc biệt là bạn muốn brochure mang phong cách fresh & modern ntn.

2. Mình không thật sự thích cách mix font chữ và cách đặt chữ, không đồng bộ và hơi "dull". Các box bao quanh text thừa và có thể thiếu hiệu quả.

3. Layout hình và chữ hơi chặt và có cảm giác khó chịu, bạn thử cho tụi nó tách bớt ra xem, nhìn sẽ tươi và sạch hơn hẳn đấy.

Điều cuối là check chính tả tí nha bác :)) Thân.
    Rin hêuLazio Auditore thích bài viết này.
  4. linkb0i

linkb0i Thành viên cấp 1

Mình nghĩ bạn nên làm theo tông màu của tờ hai.
    Màu BG cacao layer dưới phần Our Story đã làm tâm điểm tôn chữ "Our Story" lên rất nhiều trên nền sữa đục( tạm cho là thế =))). Header và phần text nội dung cũng khá ổn. Sao bạn không theo style đó mà thay đổi nó liên tục từ trên xuống dưới. Phần ảnh như bạn HaiXanh nhận xét là nên cho ảnh thật vào, đừng cho style painting vào, nó sẽ k cho người ta cảm giác chân thực về món ăn.
    Phần chữ "Our Story" hơi dính, còn phần chữ dưới Welcome lại quá rời rạc.
    Ý tưởng lên khá tốt nhưng mình thấy còn nhiều thứ phải chỉnh, cảm giác mình nhìn nó hơi rối mắt
  5. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Hình ảnh và màu sắc ra chất tây nhưng font lựa chọn chưa ổn tí nào, quá nhiều font, ko có hệ thống chính - phụ, sắp xếp bố cục cũng rời rạc, căn chỉnh lề lối lung tung beng.
  6. Lazio Auditore

Lazio Auditore Thành viên cấp 2

Đồng ý với anh HaiXanh123 , em cũng không thích style oil-painting áp dụng cho đồ ăn, cảm giác không kích thích được vị giác của người xem, còn font thì cũng không ăn khớp với nhau, trông còn hơi lỏng lẻo, chưa bền vững và cũng chưa modern & freshy, còn blank space khai thác cũng chưa triệt để...
    Nói tóm lại thì brochure này chưa kích thích được khách hàng :)
  7. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

ồ, mình lại thấy style đó nhìn bánh mì khá ngon, diễn tả được độ xốp của loại bánh mì ngàn lớp. Nhưng tất nhiên vẫn phải có hình thật để khách dễ hình dung.
  8. Rin hêu

Rin hêu Thành viên cấp 1

Cám ơn tất cả mọi người đã góp ý ạ.
    Hi.
    Em sẽ cố gắng sữa chữa.
    Đa tạ tất cả mọi người....;)
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn