Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bubble Girl !

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Kachiusa, 19/8/12.

Lượt xem: 2,942

1. Kachiusa Mới đăng kí

Mọi người cho ý kiến !
    Before
    After

...
    minhnguyen1995, Tiểu Thiên, Jaeki1 người khác thích bài viết này.
  2. Trường Nam

Trường Nam Thành viên cấp 1

Màu cỏ thì đẹp lắm, mình rất thích, nhưng cây phía trên thì có vẻ hơi quá tay.
    Mà bạn chỉ mình chỉnh màu cỏ như thế kia với được không ???
  3. Kachiusa

Kachiusa Mới đăng kí

Cảm ơn bạn :) Nhưng mà t k biết làm tut :D
  4. allow223

allow223 Thành viên cấp 1

đẹp òi. cho nó sáng sáng nên chút chút nữa thì tuyệt;)
    Kachiusa thích bài viết này
  5. Jaeki

Jaeki Thành viên cấp 1

Mình thấy cây bạn để màu xanh thì đẹp hơn vì nội dung của bức ảnh theo cá nhân mình thì là một cô gái rất hồn nhiên trong sáng và đang rất hạnh phúc nên mình nghĩ cây bạn để màu xanh thì hợp hơn.
    Cá nhân mình thì mình thấy tóc cô gái rất đẹp, nên mình k muốn blend làm đậm màu (nhìn không ra sợi tóc) ở chỗ vành mũ và đoạn xõa ở cổ, mình nghĩ blend nhạt sao cho mình cảm nhận đc mái tóc mềm mượt của mod.

Oài, mình cũng mới học blend thui nên mình chỉ nhận xét theo ý kiến của cá nhân ^^
    Pic rất đẹp, những pic như thế này rất tạo ra cảm ứng, đây là mẫu của mình blend thử ^^

Kachiusa thích bài viết này
  6. Kachiusa

Kachiusa Mới đăng kí

Mình cũng có ý nghĩ như bạn nhưng mình nghĩ để như vậy thì sẽ k thống nhất đc vs cáis màu mình làm ra. :)
    pic bạn làm màu cũng rất ổn :)
    Jaeki thích bài viết này
  7. Jaeki

Jaeki Thành viên cấp 1

Uhm, đúng rùi, thì mới nói đó là ý kiến cá nhân của mình mà hihi

tại mình thiên về xu hướng màu sắc tươi tắn nên mới nhận xét như vậy, hihi, có j bạn bỏ qua nha, mình cũng mới học blend thui, còn pải học hỏi nhìu lắm
  8. minhnguyen1995

minhnguyen1995 Thành viên cấp 2

phần cây cối phía sau nhìn sao sao á ( theo cảm nghỉ của mình thôi) :D
  9. amorous2k7

amorous2k7 Thành viên cấp 3

Sao không làm rõ bubble lên ý.
  10. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

cắt phần cây đằng sau đi thỳ đẹp hơn
    nói thế thôi, chứ như thế hỏng mất bố cục, nhưng nói chung là phần cây bạn làm hơi quá, vs lại phần tóc cũng bị ám hơi nặng, phần da nên tinh chỉnh lại trc khi blend để đều màu hơn
  11. Chen SirO

Chen SirO Thành viên cấp 4

Câu nặng màu quá bạn ak`. Chứ còn lại ok hết. à Thêm text nữa nhé
  12. ruadavt

ruadavt Thành viên cấp 2

em chỉ làm d NTN không làm thế nào cho nó ảo ảo giống như các bác được ~~' [​IMG]
  13. Jaeki

Jaeki Thành viên cấp 1

Mỗi ng có một cách blend khác nhau mà ^^

của mình ảo là do filter => gauss rùi để chế độ hòa trộn layer là soft light đó bạn vs cả mình xài cả đổi kênh nữa
    ruadavt thích bài viết này
  14. llivillr.kun

llivillr.kun Thành viên cấp 2

Theo mình cái màu cây bạn chỉnh hơi quá tay 1 chút! Giảm màu đi tý có lẽ đẹp hơn hj :D
  15. ruadavt

ruadavt Thành viên cấp 2

thanks nhá
    Jaeki thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn