Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Build pc làm đồ họa, 3d, render full HD.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi shinhky, 30/6/14.

Lượt xem: 3,684

1. shinhky Mới đăng kí

Như tiêu đề, mình có đc hơn 40tr, đag tính làm em desktop để làm việc ổn định khoảng 3 -> 4 năm.
    Có cả màn hình có thể lên ~45tr. Mấy bác làm maya, ae, c4d, zbrush tư vấn cho em vs.
    Em đi hỏi nhiều diễn đàn mà mấy bác bên cửa hàng tư vấn mỗi ng mỗi kiểu. Phân vân vãi, bỏ 40tr ra chứ đâu phải 4tr nên em cứ sợ :(

...
    minibavuong thích bài viết này
  2. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

vào phong vũ hay thành nhân nhờ nhân viên tư vấn để build bác ạ! diễn đàn này ít người biết lắm
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. maianhtu164

maianhtu164 Thành viên cấp 2

Bạn ở Hà Nội hay là Ở TP HCM, mỗi của hàng, mỗi người tư vấn có 1 kiểu tư vấn khác nhau chứ. Bạn có thể đến mấy hiệu ảnh lớn + cửa hàng máy tính uy tín.
    Hồng Sơn thích bài viết này
  4. shinhky

shinhky Mới đăng kí

khanhdu1994id : Hỏi nhiều nơi rồi nhưng mà cũng sợ nên vào đây hỏi các bác lão làng, cấu hình máy của mấy bác cũng làm 3d, render + vọc ít game. Chứ hỏi cũng nhiều rồi mà vẫn cứ phân vân.
  5. minibavuong

minibavuong Mới đăng kí

Thử đến Tân Doanh xem nha bạn ở đó tư vấn + bán nhiệt tình lắm ^^
    shinhky thích bài viết này
  6. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

mua máy vào Phong Vũ là ăn chém đẹp, con gà to wá mà
    maianhtu164 thích bài viết này
  7. shinhky

shinhky Mới đăng kí

banbaonylong: :v, kaka, k bao g, mình chỉ tới hỏi thử, nó build xong là hiểu :v. Đi ra 1 hơi, k ngoảnh lại :v
  8. Đoàn Võ Duy Thanh

Đoàn Võ Duy Thanh Thành viên cấp 2

đồng ý kiến với mod banbaonylong. Máy mà vào Phong Vũ thì....3 chấm. chém đẹp đẽ, hàng như ghẻ, em mua hàng nó 1 lần là em cạch luôn. hix
  9. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

chỉ vào đó mua chuột máy tính thui :P
    Đoàn Võ Duy Thanh thích bài viết này
  10. shinhky

shinhky Mới đăng kí

hàng nó hơn ghé chứ như ghẻ gì, thấy nhân viên gì cà cà như gà mắc tóc. Nói nó build tầm 35tr, nó build xong thấy chưa = còn mình build 30 :|. Hỏi nó sao k chọn cái khác mà chọn cái này, nó lơ bỏ đi qua ng khác :v
  11. Đoàn Võ Duy Thanh

Đoàn Võ Duy Thanh Thành viên cấp 2

không biết nó bán cái gì chứ mà hàng nó đi đâu muốn bán lại, nghe bảo hàng phong vũ phát là không chỗ nào thèm thu đồ mình luôn :)) support nghe mùi cũng hài bỏ mợ ra được :))
    shinhky thích bài viết này
  12. vitconlikeonline

vitconlikeonline Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn