Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bác có tin những bức ảnh em chụp này là từ 1 chiêc black berry 9630 camera 3.15MP ko?

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi jkennylt, 4/1/13.

Lượt xem: 5,439

1. jkennylt Thành viên cấp 1

Em háu chụp ảnh từ năm cấp 3 nhưng cũng chỉ được xờ chụp ké chứ chưa có money để mang về cho mình 1 chiếc máy ảnh ưng ý ..
    Thế nhưng e vẫn đam mê và vẫn chụp cái gì em cho là đẹp với 1 chút mẹo về góc độ. Ánh sáng và màu sắc.
    Sau đây là nhưng bức ảnh tâm đắc của em năm 2012 vừa qua. :D .. Nhận gạch đá đủ kiểu..

Đặc biệt là những bức ảnh này em không hề sử dụng PTS hay bất gì cái gì can thiệp tới cảnh thiên nhiên. Màu sắc cũng hoàn toàn tự nhiên. Bác nào bảo PTS thì cho e cái giải thích...

Tiếp nhé ....

Chiều thu man mác...Ao nc trong veo..

...
  2. pitlamgi

pitlamgi Banned

Cử tưởng là chụp = 12 :))
    Pham Hung thích bài viết này
  3. Panbeo

Panbeo Thành viên cấp 4

Mình dùng bb lâu năm đây :))
    Nhìn màu 2 bức cuối là ra chất bb rồi bạn ạ :) Nhưng lẽ ra, nên để đường chân nhà =)) dịch xuống, khoảng 1/3 tính từ dưới lên thì ổn hơn chứ nhỉ :-??
  4. love_hatred

love_hatred Thành viên cấp 2

Trước e cũng sài con này mà,hôm nào giao lưu bác mấy ảnh e nó,e này chụp ảnh thì ngon rồi :))
  5. jkennylt

jkennylt Thành viên cấp 1

e ở HN bác à.. CHụp từ chân nhà thì xuống thì chẳng nhìn thấy cái hồ romance của e đâu cả. Với cả xuống em chụp qua cái hồ cách xa mục tiêu chụp 3-4km. Tôi gì phải rom hoặc kéo lên. Gần hình sợ ko có bóng nhà các bác lại bảo PTS
  6. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

2 tấm đầu còn đc chứ 2 tấm cuối quá bth :3 :3
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  7. jkennylt

E mong bác chỉ dẫn chụp = 3.15 MP.. CHọn góc độ . Thời gian địa điểm sao cho oke rồi up dùm e tham khảo với nhé. Đã nhận gạch
  8. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Bạn đừng đổ lỗi cho camera. Nhìn 2 tấm đầu thì có vẻ bạn đã làm chủ đc nó. Như tấm thứ 3, anh bị nghiêng, rung dẫn tới nhòe. Bố cục tạo cảm giác bị hụt.
  9. jkennylt

Thì e đã nhận gạch rồi còn gì. NHưng em muôn xem cao nhân như bác cho e 1 bức cũng như vậy để e tham khảo.. E có chê cao nhân bao h đâu @@''
    Gau_ted_hut_can thích bài viết này
  10. Click_Boom

Click_Boom Thành viên cấp 1

nói chung là không am hiểu về cái này lắm nên là thấy bình thường...:) ko ý kiến
  11. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

cũng chả đến nỗi khó tin (:|
    Tâm Hà thích bài viết này
  12. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

ảnh bình thường ko có gì đặc biệt hay sáng tạo, ảnh đầu thì chụp hoàng hôn như vậy thì hàng trăm bức như thế rồi, ảnh 2 thì cũng quá bình thường. Còn cái việc chụp bằng bb thì nó ra chất lượng ảnh thấp nhìn thấy ngay chứ nó chẳng liên quan gì đến góc chụp hay chụp cái gì.
  13. Yuuchan

Yuuchan Thành viên cấp 2

2 ảnh đầu thì cũng đẹp nhưng tới mức gọi là khó tin như chủ thớt thì quả là hơi quá. Hơn nữa, qua cách chủ thớt comment, mình thấy có phần khá tự kiêu :) Chân thành khuyên chủ thớt hãy biết người biết ta một chút, forum này còn nhiều cao nhân ( không phải mình ), tránh nhận gạch đá không đáng có về sau :)
    SpaceShip, Nix_Photography, mr.khoai1 người khác thích bài viết này.
  14. mjnkun

mjnkun Thành viên cấp 1

cho em cũng up ké cái hồ 8-|

e cũng có nhà ạ 8-|

và núi 8-|

seiryu7429jkennylt thích bài viết này.
  15. Thịnh Ngố

Thịnh Ngố Thành viên cấp 1

Cái cuối đẹp quá bác, ở đâu thế bác?
  16. minhkian_simple

minhkian_simple Thành viên cấp 2

ok bạn. chụp cái này đơn giản mà. tất nhiên là k cần ptshop rồi
  17. Nix_Photography

Nix_Photography Thành viên cấp 2

Có những ranh giới giữa hai thứ đối lập nhau nhưng rất mong manh như tự tin và tự mãn. Người tự tin là người hiểu rõ khả năng, giới hạn của bản thân và biết dừng lại trước sự giới hạn đó - điều mà kẻ tự mãn luôn luôn không nhận ra được bạn ạ! Điều bản thân cảm thấy to lớn nhưng đối với nhân loại với thế giới bên ngoài thì đó chỉ là một điều cực kì nhỏ bé mà thôi! Đến vĩ nhân cũng chỉ có 1% trí tuệ còn lại là 99% cố gắng! Nếu cứ mãi đứng trên cái hào quang của một sự thành công nào đó mà không chịu tiếp tục cố gắng thì bạn cũng chỉ dậm chân tại chỗ thôi! Thân!
  18. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Bạn là nhà hiền triết :-/
    jkennyltNix_Photography thích bài viết này.
  19. Nix_Photography

Nix_Photography Thành viên cấp 2

Dạ em mới học môn triết học nhớ bài giảng của cô giáo nên góp ý chút thôi ạ ^^
    Fans Cuồng VietdesignerFly Nguyễn thích bài viết này.
  20. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

^:)^
    Nix_Photography thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn