Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách căn chỉnh trong Ai

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi hugolalo, 21/4/15.

Lượt xem: 2,372

1. hugolalo Mới đăng kí

Các bạn cho mình hỏi: nếu mình vẽ một hình vuông có stroke =6 cm bề dài là 2m cao 2m,sau đó vẽ thêm 15 đường pen và mình muốn chia đều 15 đường pen đó trong khung hình vuông đó thì phải dùng cách nào?

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thớt tham khảo từ khóa "Blend in illustrator" ha
    hugolalo thích bài viết này
  3. genie

genie Thành viên cấp 2

sau khi bạn vẽ hình vuông thì bạn chọn hình vuông đó & Ctrl+C để copy, sau đó vào Object > Path > Split into grid. Tại đây bạn có thể chia nó thành bao nhiêu hàng (cột) đều được
    Sau đó bạn quét chọn toàn bộ các hình đã chia & chọn fill & stroke (tùy bạn)
    Cuối cùng bạn paste đề hình vuông ban đầu lên (fill = none, stroke = 6cm) inside hay outside thì bạn tùy chỉnh trong bảng "Stroke", More option
    hugolalo thích bài viết này
  4. hugolalo

hugolalo Mới đăng kí

Cảm ơn bạn genie đã hướng dẫn mình.

Ủng hộ diễn đàn