Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách Ghép mặt đúng màu da

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Nômarum1102, 11/2/13.

Lượt xem: 8,579

1. Nômarum1102 Mới đăng kí

Đợt trước em có thấy một bài viết ghép mặt đúng màu da trên vn-zoom
    Nhưng bài hướng dẫn mà lằng nhằng khó hiểu ??
    Ở đây ai rảnh thì làm hộ em 1 clip hướng dẫn được không
    hoặc 1 bài hướng dẫn đơn giản dễ hiểu

...
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

bạn học blend màu đó
  3. Nômarum1102

Nômarum1102 Mới đăng kí

Blend màu là da mình vẫn khác không chuẩn da của người mình ghép mặt vào
    còn cái này là ghép mặt vào mà da của mặt mình ghép vào đúng da của người mình ghép mặt
  4. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

5. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Bạn cân màu ( dùng color balance, curver,.....) cho 2 màu da ghép nó gần giống với da của mẫu nhất. Thấy cần thiết thì thêm 1 lớp blend nhẹ cho cả 2 để nhằm che đi những vết khuyết.
    Bạn nên tham gia Avatar hội để có được những tấm cân màu chuẩn nhất, :))
  6. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

bạn pm mình,mình hướng dẫn cho nếu có tem :)
    yahoo nhá : dhphuc91
  7. goal

goal Thành viên cấp 3

Có clip trên youtube đó...
  8. Jason B

Jason B Thành viên cấp 2

Chuận vãi :v
    tranvan.muon thích bài viết này
  9. Nômarum1102

Nômarum1102 Mới đăng kí

Tem gì hả anh ????
  10. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Tem là Teamviewer.
    Viết rõ ra, chứ Tem tem tem. Ai hiểu. 8-}
  11. Phúc Đào

Vậy tại sao bạn hiểu nó là TemViewer :-?
  12. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Bạn dùng Selective color chỉnh cái Red với Yellow 1 lúc là xong à... ko nhất thiết phải Tut đâu.
  13. Kizx

Kizx Thành viên cấp 2

Lỗi kĩ thuật ạ x_x
    EminemPhúc Đào thích bài viết này.
  14. Wertfire

Wertfire Thành viên cấp 1

Vấn đề là bác chủ phải đồng nhất được ánh sáng trước, rồi sau đó dùng color balance hoặc selective color kếo cho đến khi thấy hợp lý nhất.
  15. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

Nghe có vẻ khinh thường người khác nhỉ. Mỗi người có cách dùng từ khác nhau. hay mỗi nơi có những tiếng nóng khác nhau có thể họ nhận ra là cũng học đc từ người khác. chưa gì đã nhận xét người khác như vậy.
  16. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Bạn bị làm sao đấy ? Mình đã từng ngu hơn bạn bây giờ rất nhiều, hiểu chưa ? ừ, thông não, có học thì mới khá lên được, còn riêng bạn mình xin cười khẩy vào mặt bạn.
    Mà bạn nói thế này chứng tỏ bạn hiểu như mình, vậy bạn cũng bị thông não, thậm chí bị thông 1 số khu khác nữa.
    Đừng có tự tay bóp dái thế bạn. :-<
    TeamViewer không phải TemViewer.
    Viết tắt thì cũng phải cho đúng, phần mềm đó quá nổi tiếng nên không có lí do gì mình ko biết cả.
    Mình cũng thấy nhiều người viết Tem như bạn chứ ko viết Team( nói tắt ).
    Mình đang thường xuyên dùng nó nhé.
    Phúc Đào thích bài viết này
  17. Kizx

Kizx Thành viên cấp 2

Nóng tính tóa, ý em là bị bọn nó bảo là tem riết nên biết :))
    ps : Để fix bài lại không bị ném đá vì sử dụng ngôn ngữ quá khích x_x
    Eminem thích bài viết này
  18. Nômarum1102

Nômarum1102 Mới đăng kí

Mọi người giúp em chứ
    Sao cứ cãi nhau về vấn đề tem vs team thế :-s
  19. Phúc Đào

Nói thật tính của mình chơi 4r hồi h ko thích xoáy đâu nhé,người như bạn nếu xoáy thì mình cũng ss tiếp thôi ! Cơ, mà bạn nói chuyện mâu thuẫn quá,bạn nói cái phần mềm đó nổi tiếng thì mình cũng tưởng chủ thớt biết nói ngắn gọn cho dễ hiểu,đâu nhất thiết bạn phải soi mó từ ngữ ,nếu bạn có giải thích cho chủ thớt hiểu thì cũng dùng từ ngữ cho vừa mắt người đọc ! Mình khuyên bạn trước khi ghi nội dung cmt thì bạn nên nhớ,ghi nội dung cho mát mắt người đọc nhé ! Mình ko làm ổn ở đây nữa :) Lớn rồi ko tranh luận !!! Stop cmt nhé :)
  20. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Thứ nhất là chủ thớt không hiểu, thứ 2 là bạn viết tắt không đúng nên bạn đừng có đổ lỗi cho là ngắn gọn dễ hiểu.
    Thứ 2 : Mình chỉ nặng lời với những ai comment thiếu nghiêm túc ( bạn ở trên đã sửa rồi \m/)
    Còn mình sửa cho bạn, tiện thể nói cho chủ thớt rõ luôn. Bạn không chấp nhận hay không đồng ý không ảnh hưởng gì.Ok ?
    Còn bạn chỉ ra cho mình từ nào mình nói chưa mát mắt ?
    Mình hay đá đểu, nhưng tùy người, bạn không có trong số đó đâu nên đừng nhận làm gì.
    Mình bị rất rất rất nhiều lần ăn chửi vì cái tội viết tắt nhưng không chuẩn rồi. Nên chia sẻ kinh nghiệm thôi.:)
    @chủ thớt: Bạn có thể tham khảo các mẹo của những comment trên. vì thực sự TUT của nó cũng chỉ xoay quanh những công cụ đó mà thôi.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn