Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách làm background như trong ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi hoangphidai, 19/10/14.

Lượt xem: 2,142

1. hoangphidai Mới đăng kí

8jcaAjY.png ai có tut hoặc video hướng dẫn làm cái background cho mình xin với

...
  2. Thiên Trí

Thiên Trí Thành viên cấp 2

Bạn dùng Pen Tool vẽ riêng từng hình tam giác một, rồi xếp cho nó khít nhau theo ý của bạn. Sau đó đổ gradient cho từng shape mà bạn đã vẽ là sẽ ra như hình thôi :D Cuối cùng bạn tạo một lớp layer trên cùng sau đó dùng brush đầu mềm rồi chỉnh Feel với Opacity tầm 35 với màu đem rồi tô xung quang background rồi chuyển cái player đó về chế độ Multiply là xong. Thử xem, có gì ko đc thì pm mình chỉ tiếp :)
  3. hoangphidai

hoangphidai Mới đăng kí

Thiên Trí thím có video hướng dẫn nào ko chứ khó hiểu quá :D không thì thím làm cho mình cái psd cũng đc, thanks thím trước
  4. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

cái hình này không hề có gradient cho từng tam giác nhé :)) bạn vẽ các tam giác ra rồi chọn màu tùm lum tùy ý, rồi ném vào Camera Raw thêm Hightlight Priority là xong
  5. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

Hoàn toàn vẽ cuối cùng cho effect psd xíu có kết quả lun
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn