Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bác cao thủ giúp mình tạo chữ viền như này với

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi selfer, 26/9/14.

Lượt xem: 2,506

1. selfer Thành viên cấp 1

Hi các bác,

Mình đang lọ mọ học thiết kế chữ, thấy kiểu chữ in lên áo như này đẹp mà không biết làm thế nào để có được kiểu chữ như vậy từ 1 chữ bình thường, các bạn chỉ giúp mình cách tạo ra kiểu chữ như vậy được không?

Ngoài ra, theo mắt thẩm mỹ của người có kinh nghiệm thiết kế, bạn gợi ý giúp mình cách phối mầu sao cho không cọc lệch với, như vải mầu hồng ở dưới thì phối với chữ mầu xám là trông đẹp, với chữ trắng cũng được, nhưng với chữ màu đen hay mầu khác thì có vẻ không hợp tông lắm. Cái đó mình có thể học được ở đâu không bạn, vì còn rất nhiều mầu nữa như vải mầu đen, mầu xanh da trời, mầu xanh blue đậm...thì phối như nào trông cho hài hòa, chỉ giúp mình với nhé

Cám ơn các bạn nhiều.

...
  2. kjng_lamboghini

kjng_lamboghini Thành viên cấp 2

có 2 cách:
    1: Font sẵn nó như vậy
    2: Tạo thủ công :D Chi tiết pác #3 chỉ giùm :))
  3. thien0211

thien0211 Thành viên cấp 2

Muốn tạo viền thế này thì sử dụng lệnh Contour rồi Trim trong Corel đó bạn.
    Còn video hướng dẫn thì xin mời #4
    selfer thích bài viết này
  4. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

video đây bạn
    hatay1712 thích bài viết này
  5. thien0211

thien0211 Thành viên cấp 2

Thớt hỏi là làm từ 1 font chữ bình thường bất kỳ thành có viền như vậy chứ không phải chỉ hỏi riêng font này đâu, #4 làm video lại đi :))

Với lại #4 nên lồng tiếng vô cho hấp dẫn. Girl phải hem? :x:">
  6. Zeratul

Zeratul Thành viên cấp 2

đang onl = 3g, ghét mấy ông ko giúp mà cứ đá đá nên tốn vài M chỉ cho bạn vậy

thêm vài cái texture metal lên cái border nữa là y hệt luôn khác mỗi font chữ
  7. selfer

selfer Thành viên cấp 1

Trong PTS là sau khi tạo ra 1 kiểu chữ như vậy, mình có thể save lại thành Style cho các lần dùng sau, không biết Corel có như vậy không các bác?
    Như các của bác rungtram2014 thì mỗi chữ khác nhau sẽ phải làm lại từng bước như vậy :P
  8. selfer

selfer Thành viên cấp 1

Cám ơn bác Zeratul và bác Rungtram nhiều lắm :)
  9. kjng_lamboghini

kjng_lamboghini Thành viên cấp 2

Zeratul thà ko chỉ, chỉ như pác củng như ko :)) đúng ko thím #8 :D
  10. selfer

selfer Thành viên cấp 1

Dà, làm theo cách của bác Zeratul, thêm 1 strock, rồi chuyển thành smart object, rồi lại thêm strock nữa, Bác hướng dẫn vậy là quá dễ hiểu rùi :)
  11. Zeratul

Zeratul Thành viên cấp 2

mềnh tưởng bác ý hỏi thế thì chỉ thế, bác ý hỏi làm thế nào có kiểu chữ như thế từ 1 chữ bình thường mà

bác selfer xem hướng dẫn em có đúng ý bác ko hay bác muốn gì khác?
  12. selfer

selfer Thành viên cấp 1

Chuẩn không cần chỉnh rồi bác Zeratul, cám ơn bác nhiều :)

Ủng hộ diễn đàn