Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bác chỉ giúp em cách tạo hình ảnh bình thường thành như này với

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi selfer, 27/10/14.

Lượt xem: 2,856

1. selfer Thành viên cấp 1

Chào các bác,

Em thấy hình ảnh kiểu này rất nhiều, nhưng lại không biết cách tạo. Ảnh gốc là 1 ảnh có mầu, nếu chỉ chuyển thành đen trắng đơn giản thì hình ảnh vẫn rất chi tiết, và khi dùng ảnh đen trắng đó thì vẫn bị kiện bản quyền. Vậy nên em muốn tạo 1 ảnh từ mầu sắc chi tiết thành dạng đơn giản như này, các bác cao thủ chỉ giúp em cách làm với ạ;

Cám ơn các bác nhiều lắm

...
  2. selfer

selfer Thành viên cấp 1

Các bác giúp em với :)
  3. T.An

T.An Thành viên cấp 2

biến cái ảnh màu thành brush đi bạn
  4. selfer

selfer Thành viên cấp 1

Bác chỉ giúp em cụ tỉ hơn được không, em không biết làm như nào cả, em mới mò PTS à.
    Cám ơn bác
  5. T.An

T.An Thành viên cấp 2

tạo brush dễ lắm ,bạn xem như vậy có đúng ý bạn ko ?[​IMG]

6. selfer

selfer Thành viên cấp 1

Như trên thì em chỉ chuyển thành hình đen trắng là ra mà bác, trông hình của bác vẫn đẹp quá và giống hình gốc quá, em muốn nó thành đen thui như cái hình ví dụ, bác chỉ giúp em cách làm hình như vậy được không
  7. T.An

T.An Thành viên cấp 2

brush nó khác là chuyển thành đen trắng ,thí dụ bạn làm một bộ brush troll face thì khi nào cần dùng cái nào thì click vô cái biểu tượng cây cọ (brush ) là lôi ra dùng thôi ,
    cách làm : đầu tiên bạn mở cái hình nào có nền trong suốt sau đó lick vô Edit => Define brush Prest => đặt tên => xong
    khi nào cần dùng thì vào brush lôi ra xài thui
  8. T.An

T.An Thành viên cấp 2

PS : còn muốn nó tương phản lên như ở trên thì đập cuver vào, nhớ để brush ở 1 layer riêng trước
  9. selfer

selfer Thành viên cấp 1

Cám ơn bác nhiều nhé, em làm đc rùi :)
  10. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

dư lày phải không?
  11. Misaor

Misaor Mới đăng kí

Tiện thể bác nào biết chỉ em cách làm ảnh này với
  12. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

mấy cái này có vẻ cơ bản mà nhỉ?