Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bác cho em hỏi về cách ghép ảnh với ạ!

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Ngọc Đức, 27/12/12.

Lượt xem: 2,438

1. Ngọc Đức Thành viên cấp 1

Chả là em cũng vừa mới học pts thôi, em muốn ghép ảnh người vào cảnh nhưng cảm thấy nó cứ bay bay thế nào ý, thế cho em hỏi là làm thế nào để khi nhìn vào ảnh mất cảm giác này, dù em có cố chỉnh màu thế nào đi chăng nữa cũng vẫn thế, đây là tác phẩm của em, m.n cho ý kiến sửa ntn cho phù hợp nhé. cảm ơn m.n

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Là do mod còn viền xung quanh và quá sáng . Trong trường hợp này , phần trước của mod phải tối hơn sau lưng , bạn thử giảm sáng xem sao .
  3. Ngọc Đức

Ngọc Đức Thành viên cấp 1

có quy luật nào ko bác? quy luật xa gần hay ánh sáng j đó ý, cảm ơn bác nhìu:D
  4. Thiên Ma

Khi ghép bất cứ 1 cái gì đó vào BG , thì bạn phải chú ý hướng sáng của BG như thế nào để đổ bóng cho vật thể như thế ấy , và phải chú ý cường độ ánh sáng nữa .
    Ngọc Đức thích bài viết này
  5. Ngọc Đức

BG là hình nền ạ :D, nếu bác rảnh thỳ chỉ giúp e tý xíu, cho e học tập vs ạ, hihi
  6. Thiên Ma

Nói chung bạn ghép vậy cũng ổn đó , chỉ chú ý về phần ánh sáng chút nữa thôi .
  7. Ngọc Đức

thanks bác :D
  8. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Phải cho màu sắc của cái bạn ghép nó hòa hợp với màu của BG chứ.
  9. Ngọc Đức

bác nói chung chúng quá, bác nói cụ thể hơn vs ảnh này đi:D
  10. Đoilơ ViệtDesigner

Giống như a DX nói đó,.nên chú ý góc tới của ánh sáng,.như hình trên thì bạn đặt cái mod vào cái chỗ đấy là gần gần kiểu ngược sáng,.thì bạn nên cho mod tối lại,.phần ánh sáng ở khuôn mặt nó quá sáng so với quy định,.đâm ra nhìn giả giả
  11. Ngọc Đức

ờ, thank bác
  12. Ngọc Đức

à mà cho tối cái chỗ cần tối thỳ dùng burn tool hả các bác? e thấy nó ko tối tự nhiên cho lắm, đôi khi còn cảm thấy loang lổ nữa
  13. Đoilơ ViệtDesigner

Có thể dùng brush mềm cũng đc mà,.chọn màu tối,.sau đó tô lên rồi giảm opacity,.rồi dùng tẩy xóa mấy chỗ thừa,.làm đi làm lại cho vừa mắt thì thôi.
    Bạn hãy pm wall của a DX ấy,.chuyên gia manip nên mấy cái về ánh sáng này a ấy chắc là trâu con bò húc rồi.
  14. Ngọc Đức

hi, thank bạn share :D
  15. Thiên Ma

Bác nói quá =.= , mình làm manip còn lỗi ánh sáng tùm lum . Nói về cao thủ manip thì bác nên chú ý mấy cái tên như : Xversion1 , Sắc hoa Tigon , Asio Flameus .... trong rum nhà ta .
    debuchyNgọc Đức thích bài viết này.
  16. Đoilơ ViệtDesigner

Khiêm tốn quá chài :3 :3
  17. Ngọc Đức

cảm ơn các bác, vừa vào e đã biết đc nhìu cao nhân quá :D

Ủng hộ diễn đàn