Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bác cho em hỏi về việc Brush trong PTS Cs6 của em không vẽ được mà chỉ chấm tròn tròn hiện ra ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi hihahiha, 20/5/15.

Lượt xem: 2,900

1. hihahiha Mới đăng kí

Như tiêu đề ạ, các bác cho em hỏi một chút là công cụ Brush của em không vễ được đường thẳng hay cong mà toàn ra các chấm tròn ạ. Với lại công cụ zoom của em trước dùng bản Portable thì ấn Ctr+Alt+ con lăn thì zoom được, bỏ Alt thì kéo ảnh sang 2 bên mà bây giờ dùng bản cờ rắc thì không biết cài đặt như nào ạ. Mong các bác chỉ dẫn cho em hiểu hơn ạ :)

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

1. Bật bảng tùy chỉnh Brush (F5) lên và tắt toàn bộ các dấu check ở trong bảng đi

2. Tính năng zoom bằng con lăn của chuột thì bằng phím tắt Alt + Lăn Chuột thôi chứ làm gì kết hợp phím Ctrl nữa? Giữ mỗi phím Alt + kéo chuột trái là nhân đôi đối tượng rồi.
    thanhiep01 thích bài viết này
  3. hihahiha

hihahiha Mới đăng kí

vẫn bị bác ạ
  4. Bachtran

Bachtran Thành viên cấp 2

Spacing vẫn bình thường. Lỗi này trước có gặp một lần. Khởi động phoshop lại là hết. Cũng ko biết do ko đủ Ram hay do driver Wacom nữa. Tuy nhiên, là bị ở CS5, còn CS6 thì chịu.
  5. hihahiha

hihahiha Mới đăng kí

Bachtran em khởi động nhiều lắm rồi mà vẫn bị bác ạ :((
  6. Bachtran

Cấu hình máy bạn ok ko?

Nguồn máy tính của máy bạn là loại gì? Vì biết đâu có thể đó là triệu chứng điện usb cung cấp cho bàn vẽ ko đủ. Kiểu như, bạn lắp card màn hình ăn điện một tý hoặc lắp thêm nhiều quạt tản nhiệt, sẽ gây tốn điện, làm đường usb thiếu điện.

Nên nếu loại nguồn ko tên tuổi (ko phải công suất thực), bạn nên xem xét thay nó đi. Loại cũ hàng xịn vẫn sài tốt hơn loại mới nhưng dỏm.
    Trước mình từng bị vụ nguồn này, làm hư luôn cái bàn Intuos 3 trong chỉ 2 năm, giờ chỉ còn cây bút làm kỷ niệm :(
    tranvan.muonhihahiha thích bài viết này.
  7. hihahiha

hihahiha Mới đăng kí

Cấu hình Lap của em ạ
  8. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

Bạn tắt Spacing hoặc cho nó về 0% xem nào
    Còn ko được thì chịu khó sài Pen xong stroke path thôi :|
    tranvan.muonhihahiha thích bài viết này.
  9. ailovepho

ailovepho Thành viên cấp 1

Mình cũng gặp lỗi này 1 lần rồi, đúng là khởi động lại photoshop là hết bạn nhé
    hihahiha thích bài viết này
  10. hihahiha

hihahiha Mới đăng kí

Bachtran Winter16 ailovepho Cảm ơn các bác ạ, em đã khởi động lại gần chục lần shop và đã vẽ lại được :)) và không phải tắt Spacing bác Winter16:)
  11. hihahiha

hihahiha Mới đăng kí

em lại bị hiện tượng này rồi ạ, không hiểu sao ạ, cả lúc chọn màu hay dùng chuột chọn vẽ hình rectangle Tool muốn chuyển sang vẽ hình tròn thì dùng chuột không chọn được hình tròn mà phải nhấn Shift+M mới được ạ
  12. Bachtran

Có vẻ do ko đủ bộ nhớ nếu làm file lớn. Ko biết win 8 có ngốn ram ko, nhưng 4Gb mà chạy 64 bit, có vẻ hơi ít. Hiện tượng bạn nói giống thiếu ram. Bạn check bộ nhớ của phoshop thử xem :-?
    tranvan.muon thích bài viết này
  13. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

Do chưa hiểu vấn đề của bác cho lắm!
    Laptop mình có 2GB RAM, chạy pts lag tung chảo nhưng vẫn làm file trung bình tốt :))
  14. Bachtran

Là do Microsoft lập trình thế nào đó, mà win 64 bit yêu cầu nhiều Ram hơn 32 bit. Cũng như, nếu máy bạn có nhiều Ram, buộc phải cài 64 bit. Nếu ko máy tính vẫn chỉ nhận ra và chạy với tối đa 4 Gb (dù máy bạn hiện đang có 8 hay 16 Gb Ram).

Nói chung, khi chạy file quá lớn, tốn nhiều Ram là phoshop lỗi từa lưa >.<

Ủng hộ diễn đàn