Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bác cho em hỏi về việc sử dụng render

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về kiến trúc' được đăng bởi ToiyeuDesiner, 2/6/14.

Lượt xem: 3,233

1. ToiyeuDesiner Thành viên cấp 1

EM muốn hỏi là laptop i5 ram6gb có sài được vray 2.4 3dsmax không, sao em thành công được các phần mềm này rồi, nhưng bấm nút render của vray lại không được, mà render bình thường của 3dsmax lại được. Mong các bác rở rối dùm em

...
  2. vozfun

vozfun Thành viên cấp 2

Do cài Vray bị lỗi thôi. Hoặc file nặng, lỗi. Core i3 2Gb ram vẫn chạy được mà.
    ToiyeuDesinerTrần Ngọc Hoàng Thảo thích bài viết này.
  3. ToiyeuDesiner

ToiyeuDesiner Thành viên cấp 1

vozfun thật không bạn, vậy nếu dùng đc thì thời gian render lâu không, mình nghe máy bàn là khoảng 20 phút một bài, mong bạn trả lời sớm cho mình nhe
  4. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

kích hoạt vray chưa, cài xong thì phải kích hoạt mới xài đc, còn nhanh hay chậm tùy bài tùy máy, i5 ren 1 căn phòng toàn vray thì khoảng 8 tiếng!
  5. ToiyeuDesiner

ToiyeuDesiner Thành viên cấp 1

3dsmax 2010 sài ổn ko a
  6. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

Render 8 tiếng muốn bỏ cái máy luôn hì
    hồi trước làm cty có thấy ảnh Render cái sân vận động vậy chắc cả tháng hì
  7. vozfun

vozfun Thành viên cấp 2

Do cách đặt thông số setting và vật liệu cả thôi. Một công trình rất lớn và phức tạp nhưng render ngoại thất không lâu bằng nội thất một phòng ngủ đơn giản nhưng thiết đặt ánh sáng phức tạp, khúc xạ phản xạ quá cầu kì.
  8. megastruc

megastruc Banned

Bác setting nhỏ thì render được hết. Với cấu hình latop thì chỉ phù hợp với người học render chứ để làm đồ án thì hơi khoai.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn