Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bác giúp em vụ font và font nền này với

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Fumihiro Satoh, 11/7/14.

Lượt xem: 2,401

1. Fumihiro Satoh Mới đăng kí

em ít khi add chữ vào ảnh trừ chữ ký nhưng nay muốn làm 1 số kiểu khác khác 1 chút cho ảnh nhưng chưa tìm hiểu ra các bác giúp em với
    1.dùng pts để add font thì ok nhưng em không biết làm sao để làm cho chữ của font nó mờ như hình các bác chỉ em với
    2.em muốn làm 1 cái font nền như ở đằng sau của cái ảnh dưới nhưng cũng chưa tìm ra cách.vì 1 số ảnh chi add chữ không thì không đẹp các bác ai làm được thì chỉ em với em cảm ơn nhiều nhé.hình đây ạ

...
  2. N.P

N.P Thành viên cấp 4

1. Giảm Opacity hoặc Full đi.
    2. Dùng Shape tool vẽ vòng tròn, mấy cái chấm sao trái tim lên google tìm ghép vào. -_-
    Fumihiro Satoh thích bài viết này
  3. Fumihiro Satoh

Fumihiro Satoh Mới đăng kí

cảm ơn bác ở trường hợp 2 muốn làm mờ cái ô tròn thì cũng giảm opacity à bác

Ủng hộ diễn đàn