Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bác xem giúp em giao diện website với

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi khunglongbaochua4491, 28/7/14.

Lượt xem: 2,188

1. khunglongbaochua4491 Mới đăng kí

Tình hình là em có thiết kế 1 cái web bằng wordpress cho khách nhưng cứ bị chê là giao diện nó ko bắt măt ko có điểm nhấn, và phải làm sao cho nó dễ nhìn.
    Em đã thử cố rồi nhưng mà thấy vẫn không ổn. Mong các bác góp ý để e làm cái site này cho nó ổn hơn với ạ
    Website: ketoanpro.com
    Cảm ơn các bác ạ !

...
  2. NamHoang

NamHoang Thành viên cấp 2

Đơn giản, nhàm chán chưa có gì nổi bật
  3. kjng_lamboghini

kjng_lamboghini Thành viên cấp 2

form hơi cổ điển :)
  4. hichita1324

hichita1324 Thành viên cấp 1

Không biết có quy định về màu sắc sử dụng hay gì ko mà nhìn trang web nó nhợt nhạt quá.
    Theo mình về bố cục thì:
    - Menu có thể tạo thêm các hiệu ứng lúc hover
    - Có thể thêm 1 slider giữa menu và content (VD để quảng cáo về các khóa học)
    - Phần content tin tức, dịch vụ, tài liệu kế toán... phải thống nhất về cấu trúc VD hình lớn 1 bài đầu tiếp theo là 3 bài thump nhỏ, hoặc chỉ show title thôi
    - Widget các khóa học chính ở slide bị thừa vì phần trên đầu đã có rồi có thể để bản đồ chỉ dẫn đường, giới thiệu về trung tâm kèm 1 cái hình thump, thêm widget quảng cáo về khóa học nào nổi bật dạng hình chuyển slider, video về trung tâm...
    - Các khóa học chính có thể chuyển xuống dưới content về tin tức
    - Slide đối tác cho rộng ra cả trang
    Đó là những ý kiến cá nhân của mình mong là giúp được bạn nếu có gì không đúng cũng xin bỏ qua cho
    khunglongbaochua4491 thích bài viết này
  5. duycongminh

duycongminh Mới đăng kí

Website này thật sự nhìn rối, không có điểm nhấn. Khách hàng của bạn nói đúng ý mình luôn. Màu sắc thì nhợt nhạt. Bản thân thuế má nó đã rất nhạt nhẽo rồi mà bác làm một bố cục như vậy thì .... Theo mình thấy nên chọn màu sắc sáng hơn chút. Ở trang home đã có những khóa học chính nên Widget khóa học chính bên phải chắc cũng không cần nữa.
  6. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

Cơ mà e tg giao diện này nó phụ thuộc vào themes của Wp rồi ah? mh k thay đổi được iao diện? còn nếu thay đổi dc thì cái web này nta chê là đúng rồi, màu sắc và bố cục lung tung cả.
  7. khunglongbaochua4491

khunglongbaochua4491 Mới đăng kí

vì màu chủ đạo ở đây là màu xanh ở menu người ta bảo đặt màu vậy :(
    Em định nhấn ở các Danh mục chính mình chỉnh màu khác hoặc bo viền cho nó.
    Vì e thấy màu sắc nó chưa ổn. Các bác tư vấn giúp em về vấn đề màu sắc với ạ :(
  8. huynhtoan.it

huynhtoan.it Thành viên cấp 2

Nhàm chán bởi vì
    1. Toàn bộ các thẻ title a href và ngay cả menu chỉ sử dụng đúng 1 font-weight: normal. Quá nhàm chán
    2. Khoảng cách giữa header và content = với content vs widget, các phần trong content lại cách nhau đúng 1 khoảng như đó nữa. Quá đều quá đều buồn ngủ lắm.
    3. Từ hồi làm web đến giờ mình chưa bao giờ thấy cái nút đăng ký ngay củ chuối như vậy. Bạn bỏ cái đổ bóng viền xem. Bỏ hẳn luôn.
  9. hichita1324

hichita1324 Thành viên cấp 1

Còn cái title, menu 1 là bạn viết hoa cả chữ, 2 là bạn chỉ viết hoa chữ cái đầu thôi chứ kiểu mỗi khi cách lại viết hoa
  10. NamHoang

NamHoang Thành viên cấp 2

bạn phải làm cho web của khi mà bỏ hết ảnh hoạc tiêu đề đi thì người ta vẫn có thể nhận ra đó là web gì. icon là một thứ quyết định nhiều cho web đấy b.
  11. khunglongbaochua4491

khunglongbaochua4491 Mới đăng kí

Cám ơn các bác đã góp ý. Em sẽ sửa lại ạ
  12. maiqueanh

maiqueanh Thành viên cấp 1

Temple này thông thường từ xưa tới giờ rồi. Tạo thêm vài điểm nhấn để có sự khác biệt bạn nhé!
  13. Tiểu Hổ

Tiểu Hổ Thành viên cấp 2

Dùng kuler để phối màu nhé
  14. huynhtoan.it

huynhtoan.it Thành viên cấp 2

tanghien Web bạn nếu ở VN thì đã khá rồi.
    Mình chỉ góp ý là cái màu background của các Tiêu Mục Lớn nên để tươi hơn 1 chút. Nhất là màu cam. Khi mình nhìn mình cảm thấy nó nặng nề sao sao ý. K thể nhìn lâu được
  15. HoangTu_Ngok

HoangTu_Ngok Thành viên cấp 1

thực sự thì nhìn site của bác em cũng không thấy có gì nổi bật, em thì vẫn là gà nên góp ý chút là bác làm thêm cái side ảnh ở dưới phần logo có lẽ web sẽ sinh động hơn chút ^^
  16. Tiểu Hổ

Tiểu Hổ Thành viên cấp 2

Vấn đề bây giờ bạn tìm hiểu không phải là làm như thế nào để đẹp, mà cần tìm hiểu đầu tiên là thế nào là phù hợp.
    Đối tượng nhắm đến là gì, trang kinh doanh thì ntn, trang dịch vụ như thế nào, và trang giải trí thì như thế nào?

Sau đó trình bày những ý kiến cá nhân đó cho khách hàng!

Và cái cuối vô cùng quan trọng, đó là tìm hiểu khách hàng của mình mặc kệ những cái trên , họ thích màu gì, thích các bố cục mềm mại hay nguyên khối, vì bạn có cho nó đẹp trên trời dưới biển tầm vóc quốc tế, tính nghệ thuật cao mà khách chê thì cũng vất

Miễn sao mình moi được tiền của họ là được =))

Còn nếu bạn là người tôn trọng nghệ thuật thì hãy từ chối nếu thích ^^

Ủng hộ diễn đàn