Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bạn giúp mình với, mình bị khúc mắc ở công cụ pen tool

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi An Lizzi, 16/12/14.

Lượt xem: 2,960

1. An Lizzi Mới đăng kí

Cả nhà ơi cho mình hỏi xíu về công cụ pen tool của mình đang sử dụng. Mình biết là nó bị lỗi nhung không biết cách khắc phục. các bạn hỗ trợ mình khắc phục nó nha.Lỗi của nó mình mô tả như sau:
    Khi tạo một điểm A trong template và nhập chuột vào điểm B tiếp theo để tạo đường công hoăc đường thẳng nhưng công cụ pen của mình thì lại khác Khi tạo điểm A nó sẽ tự động kéo đến điểm B và không thể nào ngắt được điểm vẽ để chuyển sang làm thao tác khác .
    Mình không biết diễn đạt sao cho dễ hiểu nữa

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/12/14
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thì đang tạo đường path cho nó thôi mà, dùng công cụ khác là nó sẽ ngừng lại ngay thôi? Chả biết có đúng ý thớt muốn hỏi không nữa @@!
    Hà Bơ thích bài viết này
  3. An Lizzi

An Lizzi Mới đăng kí

Dù Kun VietDesigner: ý mình không phải là nhu bạn nói đâu, ma la khi vẽ bang cong cu pen tool thay vi sau khi tạo điểm A thì con chuột sẽ không dính vào điểm A nữa mà mình sẽ dễ dãng vẽ nối điểm A với điểm B. Nhưng pen tool cua minh bi loi nên khi vẽ xong điểm A thì con chuột không rời điểm A dc
  4. Than Pham

Than Pham Thành viên cấp 1

bạn xài bản portable à ??
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Khó hiểu lắm, cho mình xem cái hình xem nào?
    Hà Bơ thích bài viết này
  6. An Lizzi

An Lizzi Mới đăng kí

chụp hinh k ra, ban co team view khong, minh mo ban ho tro minh nhe, minh xai CS4
  7. An Lizzi

An Lizzi Mới đăng kí

khi minh chup hinh thi se mat con trỏ mà vấn đề của mình đang là con trỏ trong công cụ pen tool nên mình khong biet chup hinh sao dc:((
  8. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Teamview cho chắc ăn :D
    Hà Bơ thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn