Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bạn hướng dẫn mình kiểu phản chiếu gương như này với

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Ngô Quang Thái, 25/10/12.

Lượt xem: 7,830

1. Ngô Quang Thái Thành viên cấp 1

Mình chưa up được ảnh, các bạn chịu khó down về xem rồi hướng dẫn mình với nhé. Làm thế nào để tạo hiệu ứng bóng trong gương như trong ảnh này được. Thanks các bạn nhiều. Link đây www,mediafire,com/view/?69l432n2oljap19
    các bạn bỏ đổi "," thành "." nhé, vì diễn đàn chưa cho mình post link.

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Để up ảnh , bạn vào đăng kí 1 tài khoản miễn phí trong 1 trang lưu trử ảnh bất kỳ , sau đó up ảnh lên trang vừa đăng ký xong , copy link của ảnh và dán vào rum là xong !
  3. Ngô Quang Thái

Ngô Quang Thái Thành viên cấp 1

Ảnh đây các bạn nhé
  4. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Khi chụp ảnh, những vật liệu cho phép phản chiếu thì cứ thế mà chụp được rồi! ~ thứ ko cho phản chiếu thì sao cần phải làm nữa nhỉ! ^^. Còn như bạn muốn hỏi thì chắc dùng Transform tool và tút tát lại 1 xíu là được!
    Ngô Quang Thái thích bài viết này
  5. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Nhưng nếu làm manip thì sao hả bạn ? Phải có kỹ năng làm ảnh phản chiếu lên bất cứ đâu ! :)
    Nguyễn Tất ThắngNgô Quang Thái thích bài viết này.
  6. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

cứ tạo vùng chọn cho mod,.rồi x2 mod,.quay ngược lại và giảm opacity rồi dùng tẩy mềm xoá bớt cho phù là đc thôi ;) nếu ko hiểu mình sẽ hướng dẫn = hình ảnh,.nhưng nếu bạn chưa biết cắt ghép thì nên học về cách cắt ghép đi đã.
    còn hình ở trên là khi người đứng sát cửa kính hoặc gương thì ắt là phản chiếu rồi.
    Ngô Quang Thái thích bài viết này
  7. TONE.Rs

TONE.Rs Thành viên cấp 3

Nhân đôi layer < Ctrl + J >
    Xoay ngược hình < Edit > Transform > Flip Horizotal >
    Giảm Opacity < Tùy vào hình phản chiếu ở đâu, nếu là kính thì 20%, nước thì 30-40%, gương = 60% trở lên ( có thể tạo 1 lớp adjusment, dùnggradient màu đen + transparent rồi kéo vào đó >
    Nếu muốn tạo ra hình phản chiếu thực ở trên nước hơn thì dùng bộ lọc Filter > Distort > Ripple, wave, Ziczac ...
    gấu nhồi bom, Ngô Quang Tháixnox1becoi1 thích bài viết này.
  8. TylerKid

TylerKid Về hưu

ý bạn là ntn hử ;))
    No.13Ngô Quang Thái thích bài viết này.
  9. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Phải in đậm những cái chỗ công cụ,.với phím tắt chứ sao lại in đậm những chữ kia :D
  10. Ngô Quang Thái

Siêu quá :x. Có yahoo hướng dẫn mình chút bạn hị hị
    gấu nhồi bom thích bài viết này
  11. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Như tớ đã nói đấy! Dùng transform tool :D
  12. Ngô Quang Thái

Ai pro hướng dẫn kỹ hơn đi mấy bạn :)
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn