Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các pro góp ý giúp e về poster

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi ghost, 26/2/13.

Lượt xem: 2,037

1. ghost Mới đăng kí

Hiện e đang làm poster cho 1 chương trình mà làm tới đây thì e kẹt ý tưởng quá..các pro xem góp ý giúp e với ạ..
    vấn đề ở đây là e muốn làm nổi bật cái hình ảnh la bàn ở giữa lễn, mà cái text "La bàn đỏ" effect e cứ thấy sao sao á, với cái background nữa..
    p/s: pro nào xem xong có ý giúp thì e sent file psd cho
    thax..

...
  2. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Chuẩn rồi! Làm lại đi thôi!
  3. ghost

ghost Mới đăng kí

thì e biết là mình phải sửa r..bác có góp ý gì k
  4. HSP

HSP Thành viên cấp 4

nên đơn giản hóa thì hơn
  5. Nguyễn Tất Thắng

Muốn nổi hình ảnh la bàn ở giữa thì background phải nhạt đi! Đừng cho cùng độ tương phản vs cái la bàn. Thứ 2 là text La bàn đỏ bạn tương đủ loại effect vào, theo cô giáo mình nói thì trông quê lắm. Bạn cứ làm như bình thường thôi! Đơn vị tổ chức và đơn vị bảo trợ, bạn cho xuống phần chân, cho thêm Logo (nếu có) vào cho đỡ đơn điệu. Khuyên 1 cái nữa là: Đừng có lạm dụng effect quá! Cái blending option trong photoshop hầu như không có tác dụng trong thiết kế đâu! Trừ phần drop shadow của nó ra! Background của bạn nên thay đi!
  6. ghost

ghost Mới đăng kí

dạ thax bác..cái logo thì thực ra là e có nhưng bỏ ra để hạn chế đụng chạm thôi..còn cái back ground bác có suggest j giúp e được k
  7. Nguyễn Tất Thắng

Code:
    https://www.google.com.vn/search?hl=vi&safe=off&q=poster+%C4%91%E1%BA%B9p&bav=on.2,or.r_gc.r_pw.r_cp.r_qf.&bvm=bv.42768644,d.aGc&biw=1024&bih=655&um=1&ie=UTF-8&tbm=isch&source=og&sa=N&tab=wi&authuser=0&ei=KaIrUfiCIuSjigebr4C4Ag
    Của bạn đây! :v :v Bạn nên tham khảo cách người ta thiết kế poster :P
  8. MrBOOM

MrBOOM Mới đăng kí

Bố cục chữ bị tràn gây cảm giác gò bó, cho phần chữ vào trung tâm cách lề thêm nữa. :3 :3
  9. vOz_James

vOz_James Thành viên cấp 3

Hội trại truyền thống mình làm ngày trước để cái BG là sọc rằn ri của quân đội, thêm vài hình như xe tăng, cây cối bên góc :)) thêm vài hình ảnh trò chơi bên góc còn lại! :))
  10. debuchy

debuchy Thành viên cấp 2

1. BG là 1 bức tường . Không hợp với tên hội trai tổ chức . Nhìn tù quá
    2 . Bạn sắp xếp text với khoảng cách hợp lý hơn tạo cảm giác nhìn thoáng, thoải mái hơn.
    3. Text nào cũng dùng Stoke bo viền . Chữ " La Bàn đỏ . " Mình cảm thấy bạn dùng stoke đen nó bị chết màu
    4 . Mình cảm thấy bạn bị loạn màu sắc như những người mới sử dụng PTS hay mắc phải .

Đó là những góp ý riêng của mình .

thân
  11. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

cái này ko cần sửa đâu bạn :D

// Làm lại từ đầu đi, loạn màu sắc, bố cục, hình ảnh... blah blah [​IMG]

Ủng hộ diễn đàn