Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các yêu cầu nhờ blend ảnh sẽ post vào đây, ko lập topic mới!

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 19/2/13.

Lượt xem: 392,638

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Diễn đàn chúng ta đang gặp 2 vấn nạn nhờ vả đang tràn lan hiện này đó là nhờ vả blend ảnh và vẽ chibi. Nói về blend ảnh thì rõ ràng là bạn hoàn toàn có thể tự làm được, tự học theo các bài tutorial để tự làm lấy, hoặc có thể dùng công cụ Blend ảnh online để tự blend cũng được. Còn vẽ chibi thì ngược lại, nó đòi hỏi rất nhiều thời gian của người vẽ.

Chính vì thế, 2 vấn đề nhờ vả này mình cảm thấy rất vô lý, tuy chưa thể định hướng các bạn có suy nghĩ tích cực hơn, nhưng biện pháp tạm thời sẽ là lập topic tổng hợp nhờ vả của 2 mảng này để tránh cho diễn đàn trở thành nơi " Nhờ vả". Mình đã có lập topic tổng hợp nhờ vả vẽ Chibi rồi (xem tại đây), bây giờ tiếp tục sẽ là topic tổng hợp nhờ vả blend ảnh.

Việc đơn giản là bạn vào topic này và post tấm ảnh mà bạn muốn nhờ blend kèm những yêu cầu mà bạn muốn. Nếu may mắn, bạn sẽ được ai đó giúp đỡ, cái này không thể bắt buộc là phải được giúp hay không, mà điều đó còn tùy thuộc vào chất lượng ảnh, và mẫu ảnh có làm cho các blender có cảm hứng để blend hay không?

Và những ai cố tình lập topic mới nhờ vả blend thì cũng sẽ bị xử lý nghiêm khắc :)

(Mình lập topic này chỉ để đại diện thôi, chứ ko phải nhận vẽ đâu cho nên đừng có ai inbox hay pm Facebook mà nhờ vẽ nhé)

...
    VickyRose2007, Triệu Tấn, gakeanh42 người khác thích bài viết này.
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Nếu bạn chỉ có yêu cầu là blend thì sẽ post vào đây! Còn nếu như bạn có những yêu cầu khác chính đáng và hợp lý thì có thể lập topic mới. Và khuyến cáo nếu muốn nhờ vả blend màu thì nên chọn những bức ảnh chất lượng, chứ ko phải post những bức ảnh linh tinh vớ vẫn mà nhờ blend, những trường hợp đó sẽ bị xử lý.

Và 1 lần nữa, tôi ko muốn các bạn tham gia diễn đàn chỉ với mục đích nhờ vả, hãy tự thân vận động đi vì có rất nhiều bài tut hướng dẫn về blend màu được đăng trên diễn đàn và website rồi :)

Xem tại đây: http://forum.vietdesigner.net/forums/blend-mau/
    Hoặc: http://vietdesigner.net/category/thuc-hanh/blend-thuc-hanh/
  3. Hoa Anh Túc

Hoa Anh Túc Thành viên cấp 4

vote :D
    Quốc Chương thích bài viết này
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Vote pic này :D. E thấy công nhận rằng hai vấn đề này thật sự đang là hai vấn đề đáng để bàn luận và cần nêu cao ý thức của các thành viên muốn nhờ vả :)
    Quốc Chương, hao762011, ilovepes61 người khác thích bài viết này.
  5. cuibappt

cuibappt Thành viên cấp 3

Nếu có cố gắng làm mà chưa đc thì nhờ vã được, đằng này reg acc, vào nhờ xong đi ra...
  6. anhlabeu

anhlabeu Thành viên cấp 3

có khi nhờ xong có người giúp còn k thèm quay lại lấy sp... :)))
    Gc.blue, Quốc Chương, anka2 người khác thích bài viết này.
  7. sieuquaykt

sieuquaykt Thành viên cấp 2

ghét nhất là mấy đứa up hình tự sướng bằng đt lên nhờ blend dùm :-s
    TPaine, skyblue-picture, Quốc Chương2 người khác thích bài viết này.
  8. Con gà của thế kỉ

Con gà của thế kỉ Thành viên cấp 2

Hầu hết nhờ xong là bốc hơi luôn ;))=))
    uyennhatranQuốc Chương thích bài viết này.
  9. tuankiet_nct

tuankiet_nct Thành viên cấp 2

tại sao anh Dư không làm hẳn 1 tag nhỏ là vẽ chibi và blend cho tiện nhỉ?
    Chứ số lượng stock dần dần sẽ tăng nhanh lắm và mọi người tìm pic của mình cũng lâu nữa.
  10. Diguna

Diguna Thành viên cấp 1

mình mở đầu nhờ Blend và chỉnh sửa ảnh nếu cần nha, đây là 1 số ảnh mình đi chơi Tết hi vọng được các bạn giúp đơ. Cảm ơn nhìu nha! ^^
    [​IMG] [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
  11. n.huu.b.anh

n.huu.b.anh Mới đăng kí

blend với xoa mấy cái chi tiết sau ảnh giúp mình với
    imageshack.us/photo/my-images/571/dscn3752x.jpg/
  12. n.huu.b.anh

n.huu.b.anh Mới đăng kí

sao ko có ai giúp hết vậy????
  13. ChangeMyself

ChangeMyself Thành viên cấp 2

tí ngất x_x
    inxizel, skyblue-picture, Sang nôbiti9 người khác thích bài viết này.
  14. Daicahuy

Daicahuy Boss Miền Trung

đang up đây chờ chút...
    Diguna thích bài viết này
  15. Daicahuy

Daicahuy Boss Miền Trung

Em Ở Nơi Mô, skull style, muadong231232 người khác thích bài viết này.
  16. Sâm Trần

Sâm Trần Thành viên cấp 2

:like:#:-s
  17. Kizx

Kizx Thành viên cấp 2

skyblue-picture, kakekake, CBN-er5 người khác thích bài viết này.
  18. Daicahuy

Daicahuy Boss Miền Trung

Blend nhận gach chơi thôi...mong bác ủng hộ like phát...
    Diệp Thiên Phong, Mèo Gấuquang.s0ny thích bài viết này.
  19. Bảo Trần 93

Bảo Trần 93 Thành viên cấp 1

Bác nào làm Blend với ghép dùm em cái lịch tháng 5 /2013 với, em cám ơn nhiều ạ , vì tháng 5 sắp tới sn em rối các bác ơi

quang.s0ny thích bài viết này
  20. Bảo Trần 93

Bảo Trần 93 Thành viên cấp 1

Píc này nữa, Blend dùm em với, có thêm tháng 5/2013 nữa thì quá tốt ạ @@!

quang.s0ny thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn