Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách bình bài in 12 trang và 16 trang (Adobe Illustrator)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi Art of Green, 20/10/15.

Lượt xem: 7,857

1. Art of Green Thành viên cấp 2

Chào các bác,

Chả là em sắp phải bình 1 cuốn brochure A4, 12 trang cả bìa.
    Mà lâu rồi em chả còn dùng tới Indesign nên đã thiết kế bằng Illus. Nên thành ra bây giờ phải bình thủ công rất chi là cực.

Nên các bậc tiền bối làm ơn có ghé qua thì giúp em với. Rất gấp ạ. Sáng thứ sáu cần mà giờ chưa in :(

...
  2. tóc đen

tóc đen Thành viên cấp 2

mình làm Id khá hơn Ai, chưa dàn trang trong Ai bao giờ '.'
    P/s: khg liên quan nhưng sao lại gọi là bình trang? bình là bình luận hay bình gì? gọi là dàn trang chứ nhỉ
  3. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

nhà in hay gọi là bình trang bạn à. Bạn in vào khổ giấy nhiu thường thì hay in A3 lớn (43x32.5) từ giấy 65x86 máy vừa có chỗ ngậm thoải mái mà lật, cán, rồi xén thành phẩm không bị giảm kích thước và hỏng. inbox riêng mình mình giúp cho. Mình làm in nên bình film là nghề của mình :D à không bạn cứ quang cho bọn nhà in ý. Nó biết ngay ý mà. Không thì xuất JPG nhỏ nhỏ đánh số thứ tự trang nén rồi gửi cho mình mình bình vào AI cho cứ thế mà múc theo thôi.
  4. Cơm Tấm Thịt Nướng

Cơm Tấm Thịt Nướng Thành viên cấp 1

Bạn cứ việc làm bằng Ai, cho từng trang vào artboard và save lại file PDF đúng thứ tự. Nhà in người ta sẽ tự biết phải làm gì. Nếu bạn canh artboard và lấn nền ổn nhà in chỉ việc bỏ vào soft bình thôi.
    Gia Kiệt thích bài viết này
  5. vitconlikeonline

vitconlikeonline Thành viên cấp 2

Chủ topic không đưa thông tin rõ ràng gì cả!!
    - Trang bìa và trang ruột có cùng định lượng giấy hay không?
    - Chạy máy in khổ nào ?
  6. bdesign

bdesign Banned

P/s: khg liên quan nhưng sao lại gọi là bình trang? bình là bình luận hay bình gì? gọi là dàn trangchứ nhỉ

Người thiết kế thì làm công đoạn dàn trang, nhà in thì làm công đoạn gọi là bình trang.
    Endric thích bài viết này
  7. trinhvanhiep

trinhvanhiep Thành viên cấp 2

Cứ mang đến nhà in, bạn muốn in chất liệu giấy gì, Bìa + ruột giấy gì in như nào thì cứ mang đến sẽ có người bình trang cho bạn. mình làm bên in mà/ Nhà in họ sẽ bình trên khổ giấy của ngta sao cho phù hợp/

Ủng hộ diễn đàn