Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách đăng ảnh DSLR lên facebook chất lượng cao

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi laogiuvayta, 20/11/13.

Lượt xem: 10,151

1. laogiuvayta Mới đăng kí

Mình vừa chụp 1 đống ảnh bẳng DSLR nhưng khi up lên facebook thì tình hình chung nó giảm chất lượng đát kể, nét bị nhoè tùa lua, nhìn cứ như chụp bằng máy compact vậy! Kể cả mấy file mình đã photosop rồi nó cũng vậy! (p/s: Mình lưu file L + Raw). Thì vẫn biết là up lên facebook thì nó giảm chất lượng đáng kể nhưng mình thấy face của mấy anh chị chụp hình cho studio up hình lên thấy nét kinh khủng? Không biết mọi người có cách nào để up hình lên rõ nét không ạ? Mình đã search google và làm theo nhưng không khả quan!! Mong mọi người giúp đỡ! :v em là newbie

...
    FMP thích bài viết này
  2. ttptcva3

ttptcva3 Thành viên cấp 2

mình thường : Resize = PTS là ok mà :)
    +Có thể up ảnh định dạng PNG..vì .png ít bị tự resize khi up mạng : ( p/s: do png nặng hơn jpg nên mình ít khi xài)
    + ngta còn bảo nên để chiều ngang cỡ 2048 thì sẽ ít bị resize hơn :)
    ->>> Đó là exp của mình..hết ạ !!!
    FMPlaogiuvayta thích bài viết này.
  3. kennylai9x

kennylai9x Thành viên cấp 1

bạn để định dạng file là PNG, width = 2048 pixels và 300ppi nhé, đảm bảo hình nét căng :)
    FMP, nghiadunNguyenThong thích bài viết này.
  4. NguyenThong

NguyenThong Thành viên cấp 1

để thử xem :)
  5. ChickenH

ChickenH Thành viên cấp 1

Lưu file bằng đuôi .png là đỡ hơn nhiều bạn à :)
  6. ChickenH

ChickenH Thành viên cấp 1

Nếu kích thước file ko lớn hơn quy định của fb thì bạn cứ để đuôi .png mà úp là ok à
    FMP thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn