Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách đặt tên Facebook phát sáng màu sắc lung linh độc đáo

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 7/6/13.

Lượt xem: 233,816

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Giật tít 1 tí cho vui :)) Tình hình là mấy đêm nay toàn thức tới sáng để làm việc, đêm nay chợt nổi hứng nên lại làm cái video tutorial hướng dẫn 1 mẹo Facebook khá là thú vị cho những ai thích sáng tạo với người nghiện Facebook thích sáng tạo với Photoshop.

Thời gian gần đây mình có thấy 1 vài member của Việt Designer đã bắt đầu chơi kiểu này, tính có thời gian thì làm cái tutorial chơi, mà bận quá nên giờ mới làm.

Thật ra thì đây chỉ là 1 thủ thuật rất đơn giản, tuy nhiên nếu như lần đầu tiên vào Facebook mà thấy cái tên phát sáng như thế chắc sẽ hơi ngỡ ngàng 1 chút đấy, coi như là 1 kiểu trang trí Facebook (trang trí kiểu này không sợ bị coi là tự kỉ với mấy ứng dụng nữa :D).

Với thủ thuật này thì bạn chỉ cần biết cơ bản tí tí về Photoshop cộng thêm 1 chút sáng tạo để biến tấu cho cái tên độc và không đụng hàng với ai thôi. Mình tin là đa số các thành viên của chúng ta ai cũng đã biết Photoshop rồi, còn nếu như chưa biết thì chạy ngay vào đây mà download về vọc thử liền đi nhé: http://forum.vietdesigner.net/threads/phan-mem-photoshop-cs3-48mb-day-du-cac-tinh-nang.1614/

Video mình chỉ làm hiệu ứng đơn giản, còn muốn lung linh lòe loẹt như tít thì các bạn có thể sáng tạo thêm nhé :D

Và sau đây là video hướng dẫn! Nhớ bật HD 720p xem cho rõ nét, và đừng quên ấn Like video nếu thấy nó hữu ích nhé ^^ (sẵn tiện click vào quảng cáo trong video nhé :">)

Video này chủ yếu dành cho newbie và người mới tập tành Photoshop thôi nhé :))

Bổ sung thêm clip tạo chữ phát sáng 7 màu đây :)

Clip có thuyết minh

...
    Luffy Mũ Rơm, Ra.Yellow, yuki110835 người khác thích bài viết này.
  2. mr_minh_269

mr_minh_269 Thành viên cấp 2

Fb bây h phần ở dưới cover nó tự bị đen mờ, thế nên phải chọn cái màu nào nó thật nổi với nền :-<
    Luffy Mũ Rơm thích bài viết này
  3. adsviet

adsviet Mới đăng kí

Mình dùng cái này từ lâu rồi, nhưng khi chuyển sang 1 số màn hình khác, với độ phân giải khác nó bị lệch, khó coi lắm :D
    Nên từ đó đến giờ k dùng lại nó nữa.
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Đúng rồi đó mr_minh_269, phải trừ hao cái khoảng tối đó nên phải chọn màu nào rực rỡ tí ;)
    adsviet độ phân giải màn hình đâu có đả động gì đến cover photo nhỉ? kích thước chuẩn của nó là 851x350 thì đi đâu nó cũng có thế thôi, trừ khi online trên Smartphone thì may ra nó mới khác!
  5. trucit92

trucit92 Thành viên cấp 2

em cứ tưởng là edit code chứ, ai ngờ cũng như làm cover.
    Thanks đã share
  6. NhuNam

NhuNam Mới đăng kí

giờ mới biết tới cách này . trước toàn dùng pen tool vẽ theo chữ mà màu nó không được đều ra nhìn không đẹp như này
  7. Phạm Hữu Dư

trucit92 edit code thì chẳng khác gì tệ hơn cả tự kỷ với ứng dụng trang trí Facebook :|
  8. phonglinhhon

phonglinhhon Thành viên cấp 1

ai làm giúp mình với được k mình mới tham gia 4rum chưa biết gì cả mọi ng giúp mình với
  9. gake_tn

gake_tn Thành viên cấp 2

phonglinhhon Cài pts làm như Video thôi, coi trong video có gì thì làm giống vậy VIDEO đã quá chi tiết rồi mà bạn.
    phonglinhhon thích bài viết này
  10. Phạm Hữu Dư

Lại gặp cái thành phần lười biếng như bạn phonglinhhon rồi, chán nhỉ :) Ko biết gì thì hãy học cho biết đi!
    Bạch Cừu, Luffy Mũ Rơm, hactyhon2 người khác thích bài viết này.
  11. hoanpho

hoanpho Mới đăng kí

Bạn ơi cắt vùng chọn ra là dùng tổ hợp phím Ctrl + gì vậy. mình nghe nhưng ko rõ :D
    Thank !!
  12. NhuNam

NhuNam Mới đăng kí

ctrl+J hoặc V cũng dc hoanpho
    hoanpho thích bài viết này
  13. gake_tn

gake_tn Thành viên cấp 2

hoanpho thích bài viết này
  14. thanhmai3883

thanhmai3883 Thành viên cấp 3

xin lỗi anh Dư nhưng em đã share trước dó rồi!!! :))
  15. phonglinhhon

tại nhà mình k có máy tính toàn phải ra quán nét vọc vạch mệt lắ bác nào rảnh thì giúp e với
  16. Phạm Hữu Dư

Luffy Mũ Rơm, Mil Mèo Kon, hactyhon4 người khác thích bài viết này.
  17. phonglinhhon

hì thank m.n đã chỉ bảo
  18. phonglinhhon

ak mình có bản cs5 hay 6 gì đấy nặng 160mb vẫn ở thẻ nhớ có làm được k m.n
  19. jammespotter

jammespotter Thành viên cấp 1

thank admin ^^
    Mà lắm ông nhanh thật, mở cả dịch vụ làm tên màu cho FB :)) 30k/nick :))
    Ra.YellowLeeMoon thích bài viết này.
  20. traigia

traigia Thành viên cấp 2

Cái này ko cần lấy vùng chọn trên chữ, ta đánh đè lên cho nhanh. Các bước sau thì tương tự.
    dontworrybehappyHải Nam Nguyễn thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn