Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách làm ánh sáng ảnh từ đằng sau

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi habell, 11/4/13.

Lượt xem: 3,603

1. habell Thành viên cấp 1

MỌi người cho e hỏi có cách nào làm ánh sáng ảnh chiếu từ đằng sau mod không . ẢNh e chụp bị thiếu sức sống
    Em muốn ánh sáng được như hình này . Có thể làm được không ạ [​IMG]

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Đây là ánh sáng chiếu từ trên xuống mà .
  3. habell

habell Thành viên cấp 1

vâng .kể cả từ trên xuống có làm được không ạ . e tải cái knoll light :)
  4. habell

habell Thành viên cấp 1

vâng .kể cả từ trên xuống có làm được không ạ . e tải cái knoll light :)
  5. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Bạn đã tải Knoll Light rồi thì mò 1 chút là ra mà .
    habell thích bài viết này
  6. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Những cái ánh sáng như thế này thường là do cách chụp hơn!
  7. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

knoll chỉ giúp bạn fake một chút và tạo thêm nắng trong trường hợp ảnh có rồi nhưng muốn cho mạnh thêm hoặc hiệu ứng. còn ảnh trên ánh nắng có sẵn và khá mạnh, lúc chụp gần theo kiểu ngược sáng, fill sáng mặt mod bằng hắt sáng hoặc flash mới lên ven ở viền mod như vậy. Knoll ko làm như vậy được.
  8. Hoàng PRD

Hoàng PRD Thành viên cấp 3

có làm đc nhưng muốn có cả ánh sáng chiếu vào cả từng sợi tóc thế kia thì rất khó, cần đủ level :),,, knoll night factory là một hiệu ứng ánh sáng tiệt vời !, bạn nên dùng
  9. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

mình nghĩ ko làm được, bạn làm rồi chỉ mình cách được ko, mình muốn học
  10. habell

habell Thành viên cấp 1

Khó nhở hỳ :)
  11. Hoàng PRD

Hoàng PRD Thành viên cấp 3

Em cheḿ gió thôi ạ :)). Vì e chỉ fake nắng vàng,đó̉ thuóng thì nếu ảnh chụp mà có nắng nhẹ rồi thì e hay keó high light để tăng sáng tương phản. + cuver+ repecolor đổ bóng :)cộng vài thứ nữa. Trình e gà. Ko tí mỉ nênảnh toàn làm trên 1 layer thôi. Chủ muốn ảnh như bác chủ thớt bên trên mà stock khong có tí nắng thì khó :)..(e on = dt nên mấy cái lệnh trong ps viết sai chinh́ tả. Bác thông cảm.e quý bác từ vụ ảnh gốc 100% :* :))
  12. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

hehe, mình có ý học hỏi thật chứ ko phải đá đểu, nếu có ng làm được thì mình sẵn sàng học ngay. Mình nghĩ cũng có thể nhưng chắc là rất khó, có khi khó hơn là chụp luôn :))
  13. Xpress

Xpress Thành viên cấp 2

Fải ý bạn là giống vậy :D
    habelldang tuan thích bài viết này.
  14. habell

habell Thành viên cấp 1

đúng r bạn :D bạn làm như nào vậy
  15. Xpress

Xpress Thành viên cấp 2

Gửi bạn.......
    habellTranDao thích bài viết này.
  16. habell

habell Thành viên cấp 1

cám ơn bạn nhé :)
  17. Tani Lee

Tani Lee Thành viên cấp 2

thực ra ngay từ tấm ảnh bạn post đã cho thấy 2 vđ bạn cần đi tìm, chứ k fai nhờ vào pts
    1. là đánh đèn thì phía sau, còn trên dưới trái phải là do chủ ý của bạn, nhiều ng nghĩ rằng đánh đèn tối chứ ai đánh đèn ngày, nhưng để ánh nắng có độ rực hơn thì đánh đèn là hiệu pháp tốt
    2. là ánh nắng, muốn chụp nắng làm sáng viền tóc như vậy, theo như kinh nghiệm của bản thân, mà k nhờ vào đánh đèn, chỉ có duy 1 thời điểm đó là từ 4-5h chiều, ánh sáng khi mặt trời sắp lặn sẽ chiếu ngag so vs đầu của mình, như vậy nếu tóc nhuộm, thì đc line sẽ hiện lên rất rõ, từ đó mới áp dụng thêm noll light thêm sinh động :)
    hoặc là ánh sáng lúc mặt trời mọc , cũng tương tự mặt trời lặn, còn hầu hết thời điểm trong ngày là ánh sáng đứng ^^
    Mình góp ý vậy
    KenDang, lkendnhabell thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn