Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách làm mịn da nhanh

Chủ đề thuộc danh mục 'Cơ bản' được đăng bởi Ab Le, 29/6/12.

Lượt xem: 8,601

1. Ab Le Việt Lightroom

Bước 1)
    Mở File ảnh ra và ấn Ctrl+J dể duplicate layer lên​
    Bước 2)
    tiếp theo bạn vào Filter > Noise > Reduce Noise, chỉnh theo thông số như hình​
    Strength : để làm mờ ảnh cái này tùy theo từng ảnh để chỉnh​
    Preserve Details : để chỉnh cho mờ hoặc ngược lại​
    Reduce Color Noise : để chỉnh màu của Noise cũng tùy từng ảnh mà chinh​
    Sharpen Details : đổ nét của ảnh​
    Bước 3)
    bạn dữ ctrl+shift+alt+N để tạo 1 layer mới và sau đó vào Image > Apply Image phần này đẻ làm tăng độ nét của hình tùy theo từng ảnh để chỉnh, làm bước này để cho nét hơn. Sau đó vào Filter > Other > High Pass...​
    Bước 4)
    Phần này làm theo như hình​
    Bước 5)
    Bước này bạn có thể dùng Blur Tool (R) để làm mờ phần bị lỗ trên mặt hoặc làm cách là dung Clone Stamp tool (S) sẽ được như hình​
    Chúc các bạn thành công ^^​
    Nguồn: Forum dohoavn.net
    Thực chất bài này là mình viết bên forum dohoavn nhưng cũng viết rõ nguồn ra cho khỏi bị xóa bài :))

...
  2. Hàn Phong

Hàn Phong Cựu quản trị

Mịn vào ảo quá bạn. Cho tí sharpen thử xem sao
    Ab Le thích bài viết này
  3. Ab Le

Ab Le Việt Lightroom

tùy từng người làm bạn à...có thể thêm bớt cách làm....mình viết tút để làm mịn da thôi :D, ví dụ như làm xong bước 2 bạn có thể add thêm 1 layer mask rồi dùng brush xóa đi vùng ở tóc để lại vùng da ^^.... tùy từng người làm như nào mà :D
    luckyalai thích bài viết này
  4. jetwave

jetwave Mới đăng kí

mịn da... mịn luôn cả tóc!! ^^
  5. Ab Le

Ab Le Việt Lightroom

Như mình nói ở trên mình chỉ làm mịn da thôi còn tóc thì bạn có thể làm theo như ở trên mình có viết ngay trên bài viết của bạn :D
  6. dodoruby

dodoruby Thành viên cấp 1

7. batoac2013

batoac2013 Thành viên cấp 1

hay qua' ^^
  8. Nguyen Nhat Linh

Nguyen Nhat Linh Thành viên cấp 1

@@ nhìn mặt ảo quá
  9. quanghopx

quanghopx Thành viên cấp 1

dùng plugin vừa nhanh vừa đẹp hơn bạn ah

Ủng hộ diễn đàn