Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách làm mờ ảnh trong video

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi cuongbstn, 21/11/14.

Lượt xem: 4,922

1. cuongbstn Thành viên cấp 1

Chào các bro

mình kg phải là người hay làm video nên không biết cách sử dụng từ ngữ sao cho chính xác nếu có sai mong các bro bỏ qua

Chả là giờ mình cần làm 1 video mà mình sẽ chèn lên bên trên video đó 1 bức ảnh đơn sắc (cái này giống như kiểu layer trong PTS - kg biết mình hiểu đúng không ) Nhưng nếu làm bình thường thì bức ảnh đó sẽ che kín video và chỉ nhìn thấy màu của bức ảnh mà kg thấy video đâu cả

Giờ mình muốn làm cách nào để làm cho bức ảnh trở thành trong suốt hoặc gần như trong suốt để vẫn có thể xem đc video bình thường và bức ảnh thì vẫn nằm trên video

Mong các bro giải đáp giúp dùng phần mềm nào và cách sử dụng như nào
    Xin cảm ơn

...
  2. rubia

rubia Thành viên cấp 3

giảm opacity xem sao, mà bạn dùng phần mềm gì?
    cuongbstn thích bài viết này
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Có preview ko thớt? Thử như #2 nói xem?
    Hà Bơcuongbstn thích bài viết này.
  4. cuongbstn

cuongbstn Thành viên cấp 1

Mình cũng kg biết dùng phần mềm nào nên mới hỏi các bro đi trước mà. Giờ máy mình đang xài Sony Vegas 12.
    Bạn nào biết vui lòng nói rõ hơn giúp mình
  5. rubia

rubia Thành viên cấp 3

cuongbstn : nó đây nhé bạn
    cuongbstn thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn