Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách lấy Font mà một website đang sử dụng

Chủ đề thuộc danh mục 'Kinh nghiệm / Kiến thức dành cho designer' được đăng bởi phiphi106, 12/2/15.

Lượt xem: 24,354

1. phiphi106 Thành viên cấp 2

Chào các bạn,
    Tình cờ mình mò ra được cách này, để lấy font của 1 website nào đó đang sử dụng, đó có thể là 1 font đã thường xuất hiện mà ta nhận không ra, hoặc một font được website này mua.
    Trong video này, mình thị phạm trên web magdeleine.co
    Với font tìm được là Font Lobster Two (Free). Hy vọng với cách này các bạn sẽ tìm được nhiều font cho riêng mình.
    Note: ở bước chuyển font web sang font windows, bạn có thể dùng các website khác, chuyển sang OTF hay gì tùy thích, ở đây mình chuyển TTF cho chắc ăn thôi :)
    VIDEO

...
    lehongan, Bachtran, mr.kotjk12 người khác thích bài viết này.
  2. xuanlocshop

xuanlocshop Thành viên cấp 2

Hay -bài chia sẻ của bạn làm mình hiểu thêm về thế giới font-Thanks
    phiphi106 thích bài viết này
  3. phiphi106

phiphi106 Thành viên cấp 2

4. greenwind007

greenwind007 Thành viên cấp 2

cho mình hỏi làm sao để có phần Resource như bạn làm vậy ?
  5. hoaiviet

hoaiviet Thành viên cấp 2

Dùng cốc cốc hoặc chrome và nhấn f12 để vào phần ấy bạn à
  6. phiphi106

Trong video có mừ, bạn có thể nhấn f12 như bạn này nói, hoặc nhấn phải chuột, chọn Inspect Element
    Su Thang thích bài viết này
  7. Su Thang

Su Thang Thành viên cấp 1

Bài chia sẽ hay quá Phi ơi, mình toàn dùng cách này lấy hình :)
    KzKingMQphiphi106 thích bài viết này.
  8. KzKingMQ

KzKingMQ Thành viên cấp 2

Mình cũng giống bạn trên, hay chơi trò này lấy hình mà chưa nghĩ tới lấy Font :D
    Cảm ơn bạn nhiều!
  9. phiphi106

Này là tại cái font ấy, thường có thấy font, mà xấu quá không lấy nên ko để ý ^^
  10. adwph

adwph Thành viên cấp 2

Bài này rất hay
  11. Hai Yen Nguyen thi

Hai Yen Nguyen thi Thành viên cấp 1

Các bác cho e hỏi ngu tí e muốn lấy 1 font chữ perles từ trang web của my font mà font nay tính phí, mà e làm theo cách của bác phiphi106 mà ko lấy đc bác nào có thủ thuật gì chỉ e với ạ. E xin cảm ơn.
  12. Zenda Sam

Zenda Sam Thành viên cấp 1

#11 trả phí mới lấy đc font nha, haha
  13. blackdots

blackdots Thành viên cấp 1

Thanks bạn :v
  14. Hai Yen Nguyen thi

Câu trả lời của bác #12 quá hay
  15. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Font người ta dùng để display trang web thì có thể mở code ra mò mẫm tìm tên. Mà chỉ là tên thôi, chứ làm gì có link download mà ham. Cách này chỉ áp dụng khi bạn muốn biết cái TÊN FONT của trang web. Chứ có trang web nào bờm tới mức show cả link download font của web ra cho mấy bạn down, cái đó là vi phạm bản quyền nếu web đó mua font. Còn bạn đã biết tên font rồi thì cái thủ thuật này không cần thiết.

Còn mấy trang thương mại như Myfonts hay Creative Market khi nào bỏ $ vào nó mới nhả cái font ra. Người ta làm ăn kinh doanh chứ đâu phải tay mơ mà đòi xài mấy thủ thuật này lấy font của họ.

Tiêu đề bài này sai ở chỗ chữ "lấy", nên sửa lại thành "cách tìm ra tên font mà một trang web sử dụng".
    phiphi106Zenda Sam thích bài viết này.
  16. phiphi106

Mình nghĩ bạn đã hiểu sai ý 1 chút. N.P à
    Đây là cách lấy font mà 1 web đang dùng, khi website khai báo font
    1. nếu là font google thì không nói nữa
    2. Nếu là font mà người dùng tự tải lên, dưới dạng woff hay woff2 thì đây là cách lấy hữu hiệu
    Ngoài ra, các trang bán font, đa số sử dụng 1 dịch vụ của bên thứ 3, biến font thành image và dĩ nhiên không lấy được.
    Lấy font mà 1 web sử dụng <> Lấy font từ các trang bán font :)
    Tuy nhiên vẫn có thể lấy được theo 1 cách nào đó. Hiện giờ creativemarket là vẫn còn bó tay.
    Myfont 1 số lấy được, 1 số chưa được :)
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/5/15
    Hai Yen Nguyen thi thích bài viết này
  17. phiphi106

18. phiphi106

Hai Yen Nguyen thi thích bài viết này
  19. phiphi106

font web nên có thể không đầy đủ các glyph và symbolm nhưng ký tự chữ cái thì đủ cả
  20. Hai Yen Nguyen thi

Em cảm ơn bác phiphi106 nhiều, e tìm font chữ này mất mấy tuần giời nay gặp được bác đã cứu e bàn thua trông thấy. Một lần nữa em cảm ơn bác nhé.

Ủng hộ diễn đàn