Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách lưu file ảnh ghép bằng Photoshop cs6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Thu Ngan 1011, 3/5/13.

Lượt xem: 21,469

1. Thu Ngan 1011 Mới đăng kí

Máy tính nhà em Ram rất thấp và 32bit, mới tải cái Cs6 về dùng hơi chậm nhưng chỉnh sửa 1 số ảnh thông thường thì ok, nhưng khi sử dụng 1 số chức năng thì bị báo ko đủ Ram (cái này thì e biết là lắp thêm ram vào là được), nhưng khi làm 1 bức ảnh được ghép bởi các chi tiết của nhiều bức ảnh khác và lưu theo cách " save for web" thì nó báo lỗi là: " The operation could not be completed", e không biết lưu bằng cách nào để ra đuôi Jpg cả, phải làm sao đây T.T" hix mọi người giúp em với, em cảm ơn rất rất nhiều!

...
  2. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Cho cái ảnh Full màn hình lên coi ha ! ^^
  3. Click.l0ve_93

Click.l0ve_93 Thành viên cấp 3

Ơ chưa hiểu lắm nhưng sao lại k lưu đc đuôi JPg nhỉ . Ctr + Alt + S xong chọn các đuôi khác nhau mà lưu thôi chứ . Theo mình hiểu bải của bạn là thế
  4. Thu Ngan 1011

Thu Ngan 1011 Mới đăng kí

5. style_l0v3_4x

style_l0v3_4x Thành viên cấp 1

Ctr + Alt + S xong chọn các đuôi khác nhau mà lưu thôi chứ . Theo mình hiểu bải của bạn là th
    ế

6. bachdinh

bachdinh Banned

nha` em cung~ bi nhu thek' .... khi su dung ctrl + alt + S thi` no' cung~ chang hien ra mot cai' bang nao` ca ... mong cac; anh giup' do~ :(
  7. pkcdance

pkcdance Thành viên cấp 2

Nếu bạn lưu để làm ảnh up lên web thì chỉnh đuôi theo hình này!;;)
    Còn nếu lưu file theo cách thông thường thì có nhiều dạng đuôi hỗ trợ ảnh khác nhau,mình cũng đang dùng CS6 32bit nhé! ;) Thân.
  8. buctrongnguoi

buctrongnguoi Thành viên cấp 4

Đã đc giải quyết,Đi ra.
  9. bachdinh

bachdinh Banned

ukm` neu' ma` vao` Save for web hay Save as hok dc lun ..... no' ohk hien ra cai' bang nao` het' ?????#:-s
  10. pkcdance

Có lẽ nào PS CS6 của bạn bị lỗi rồi chăng!Có một số bản cài đặt share trên mạng không đầy đủ tính năng.Còn chuyện khi xử lý xong ảnh mà không có cái bảng save thì mình chả hiểu là PS của bạn bị lỗi gì! =))
  11. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Qua box này cũng gặp pkcdance, bác nhiệt tình thật, hihi :D
  12. pkcdance

phucphamh hê hê em lượn lên đây suốt,tìm bí kíp mà học mà bác! ;;):D chứ em học cntt ra mà có cái nào dùng được đâu.Toàn là mò với mẫm thôi,với lại em dùng internet cả ngày VDs lâu nay em lên thường xuyên ấy!8->
  13. Click.l0ve_93

Click.l0ve_93 Thành viên cấp 3

Nói chung là ko biết thì cứ tra gu gồ
  14. Thu Ngan 1011

Thu Ngan 1011 Mới đăng kí

e cảm ơn mọi người ạ, e đã lưu được ảnh sau khi mày mò cách của bác pkcdance ạ, máy nhà e có rất nhiều vấn đề nên chắc đúng là lỗi pts khi tải về ạ
  15. patio212

patio212 Mới đăng kí

sao em lưu hình lại k ra file JPEG admin à
  16. thaymo2910

thaymo2910 Mới đăng kí

Admin cho mình hỏi chút nhé!
    Mình dùng photoshop cs6. Mình có một file psd có khoảng 30 layer. Mình muốn lưu từng layer ra một hình ảnh thì phải save as và chọn định dạng jepg. Bạn cho mình hỏi có cách nào lưu tự động tất cả từng layer trên ra jepg ko? Thank!
  17. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@ Thấy Mồ : Hok có lưu thông minh tự động các layer đâu, bạn tắt từng con mắt, cùa Layer, và nhấn Actions lưu, Actions này, bạn làm trong đó có 1 mục Save As, là tự động lắm roài đó, chỉ cần Gõ F5, (là nút tắt của Actions bạn phải đặt sẵn), gõ 30 lần là xong 30 Layer.
    Chỉnh sửa lần cuối: 8/3/14
    cásấu thích bài viết này
  18. thaymo2910

thaymo2910 Mới đăng kí

Cám ơn tranvan.muon nhé! Ý tưởng dùng action rất hay. Để mình thử làm theo nhé. Thank you!

Ủng hộ diễn đàn