Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách lưu lại các thao tác trong photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi rongvang592, 13/11/12.

Lượt xem: 16,793

1. rongvang592 Thành viên cấp 3

Tình hình là thế này, trong quá trình vọc photoshop đôi lúc tạo ra được những màu rất đẹp, em muốn ghi lại các bước đó để khi mở tấm ảnh ra
    vào phần info hay là phần gì gì đó thì nó sẽ hiện ra thứ tự thao tác và các bước mà em đã làm. Mục đích là muốn lưu giữ chút kinh nghiệm để làm vốn đó mà.

Nếu mình lưu file psd đối với ảnh nhỏ còn được chứ đối với ảnh lớn và nhiều layer thì nặng máy lắm. Mà lưu file psd thì cũng chỉ giữ được các thông số thôi, chứ còn như việc layer này áp dụng fitter này layer kia áp dụng filtter khác thì nó không lưu giữ được.

Không biết photoshop có chức năng đó không nữa???? Hay là mình phải sắm quyển vở rồi ghi ra giấy nhỉ??? Mà nếu như vậy thì không có hình minh họa mất rồi. :((

Em hỏi ngu tý không phải các bác đừng ném gạch đá nha, vỡ đầu em !

p/s: Đang là Newbie mà !

Cảm ơn các bác đã ghé vào top-pic của em !

...
  2. Silent

Silent Thành viên cấp 0

Đổi title rõ ràng lại không mình ban đấy!

p/s: kinh nghiệm thì lưu vào não chứ lưu vào đâu bây h :v còn ko quay video, chụp ảnh viết tut quăng lên đây!
    DX_DegenerationMilker thích bài viết này.
  3. Địa Ngục Máu

Địa Ngục Máu Thành viên cấp 2

4. Milker

Milker Thành viên cấp 2

SMod chuẩn men vl :)):))
  5. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

cách tốt nhất là giấy bút ra ghi lại, bình thường mình cũng ghi lại, chẳng cần hình minh họa, làm nhiều tự nhiên nó nhớ hình trong đầu
  6. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

rõ là save cả file PSD và lấy giấy ra mà ghi lại :))
  7. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

A C T I O N thẳng tiến​
    simbacon thích bài viết này
  8. rongvang592

rongvang592 Thành viên cấp 3

Thế là không có cách nào rồi, Đành phải lấy giấy bút ra ghi lại vậy.

hjhj, mod thông cảm, em là newbie mà, nghĩ răng thì viết title nó vậy. Nếu không có cách nào thì mod delete top-pic này dùm em, không chi thì khóa nó lại cũng được.

Chứ em mới đăng ký mà bị ban nick thì tội. :((

p/s: Cảm ơn mọi người nhiều !
  9. simbacon

simbacon Mới đăng kí

- Photoshop/Window/Actions
    - Thuộc nhóm Properties, History, Actions
  10. karthus

karthus Thành viên cấp 2

dùng action
  11. haiautrang779

haiautrang779 Thành viên cấp 2

bạn nên hiểu rõ quy trình làm ảnh nó không tuân theo nguyên tắc nào cả chủ yếu do mắt nhìn cảm nhận thôi trong studio người ta chụp ảnh luôn trong một điều kiện chuẩn về án sáng và cùng lạo máy ảnh thì người ta mới lưu thao tác để áp dụng cho nhiều ảnh thôi còn bạn dân nghiệp dư thì mỗi ảnh bạn chụp với độ sáng khác nhau máy khác nhau thì có áp dụng cách chỉnh như nhau cũng không cho ra màu giống nhau đâu

Ủng hộ diễn đàn