Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách set flash cóc.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi camapbiensaupy, 28/5/15.

Lượt xem: 2,173

1. camapbiensaupy Thành viên cấp 2

Mọi người cho em hỏi cách set đèn cóc với. Ở chế độ full auto là lấy nét xong nổ đèn chụp liền, còn chế độ M,A,S thì sau khi lấy nét xong khoảng 1/2 giây sau máy mới chụp ạ. có khoảng thời gian trễ rất khó chịu :) Máy e đang dùng là D90. Biểu tượng cảm xúc grin

...
  2. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

Thường chế độ anti red eye nó sẽ làm đèn trễ khoảng vài % giây
  3. camapbiensaupy

camapbiensaupy Thành viên cấp 2

tắt cái đó ở chỗ nào nhỉ, mình lục tung custom setting mà k thấy
  4. nlangtuyen

nlangtuyen Thành viên cấp 1

mình nhớ là ko có máy nào lấy nét mà nó nỗ cả, chỉ chớp chớp để đo sáng thôi mà bạn ! mà A,S,M đề đâu có time trễ gì đâu :(
  5. camapbiensaupy

camapbiensaupy Thành viên cấp 2

Mình đã mò ra được rồi, ng nhân do flash để chế độ anti mắt đỏ với flash mình ai chuyển về -3.0 nên chụp nhá rất nhiều để lấy nét. Giữ nút flash rồi xoay chỉnh thôi, h thì bt lại rồi

Ủng hộ diễn đàn