Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách tách bảng điều khiển trong Paint tool sai

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn Painting' được đăng bởi RainJuly, 3/7/15.

Lượt xem: 6,865

1. RainJuly Thành viên cấp 1

Mình thấy cách tách này thú vị và tiện trong dùng tool mà lại không phổ biến, khó tìm được bài hướng dẫn về nó. Theo kinh nghiệm cá nhân mình là thế TTvTT:

Vì bài hướng dẫn về cách tách này bằng tiếng anh và không có hình ảnh hiển thị kết quả sau khi làm được,gây khó khăn trong việc tìm kiếm (vd điển hình là mình đây =_=) nên mình xin mạn phép chia sẻ và làm lại tut này rõ ràng hơn :D
    p/s: đây là sai dành cho bản win, còn bản linux thì mình chịu @@

Đây là trước khi tách

Sau khi tách

Ok, bây giờ bắt đầu nào : )
    Các bước thực hiện: (nhớ lúc làm tắt SAI đi nhé :3 )

1. Mở folder bạn cài SAI ra, thường thì nó có tên là "PaintTool SAI English Pack"

2. Mở file misc.ini trong folder ra (mở bằng notepad nhé :D )

p/s: Nếu bạn nào không muốn chỉnh thì có thể vào đây tải file misc.ini mình đã chỉnh về copy và paste ghi đè lên file có sẵn trong folder, rồi mở SAI lại là xong. link:
    http://www.mediafire.com/download/bdcsm2ty2x29apt/misc.ini )

3. Sau khi mở ta kéo thanh trượt xuống đến phần Panel Settings như hình dưới, thay đổi phần PopupPanelsPopupNavigator thành 1 , (làm như vậy nghĩa là ta cho phép sử dụng pop-up) sau khi chỉnh xong thì save lại :

4. Khởi động lại SAI và ta được kết quả như hình, các bảng đã tách ra rồi, giờ bảng tool hiện rõ ràng ra chứ không chật chội như trước nữa :P

Cảm ơn mọi người đã tốn thời gian để đọc tut ạ !! :D
    người viết: Leca oncer

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. Downy

Downy Mới đăng kí

trời ơi! cám on vô cùng
    RainJuly thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn