Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách tách riêng nhạc và lời file Mp3

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Minh Bảo Bk, 20/6/14.

Lượt xem: 19,247

1. Minh Bảo Bk Mới đăng kí

Chào các bác, các bác có clip hay hướng dẫn nào về việc tách nhạc và lời cho 1 file mp3 không ạ.
    Em muốn xóa nhạc (beat) đi để lại lời thôi.
    Nếu có các bác để lại link ạ.
    Em cảm ơn

...
  2. sharinegan

sharinegan Thành viên cấp 4

Tách được á :-?
  3. Minh Bảo Bk

Minh Bảo Bk Mới đăng kí

Như mình thấy. Thì thường là xóa lời để lại nhạc. Thì mình ngihx sẽ có cách để lại lời xóa nhạc :D
  4. buonvimua

buonvimua Thành viên cấp 2

tách sao đc, mình chỉ biết là có pm làm nhỏ giọng hát để nhấn mạnh beat thôi.
  5. Minh Bảo Bk

Minh Bảo Bk Mới đăng kí

Vậy có cách nào cho nhỏ âm nhạc beat để đẩy cao âm của lời không bác nhỉ :D
  6. solomoon2

solomoon2 Thành viên cấp 1

Mình chỉ biết cách làm nhỏ lời lấy beat trong GoldWave thôi, nếu cần bạn có thể search google là ra ngay :D
  7. Minh Bảo Bk

Minh Bảo Bk Mới đăng kí

E đang dùng godwave đây. Cách bác nói em đã thử. Nhưng tiếc lại không đúng ý em.
    Em nghĩ. nếu nó đã xóa đc lời. Thì nó cũng phải xáo được beat giữ lại lời chứ nhỉ :D
    solomoon2 thích bài viết này
  8. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

9. huy nhõ

huy nhõ Thành viên cấp 2

nhiều cách nhưng tùy vào sử dụng :D
    Minh Bảo Bk thích bài viết này
  10. Minh Bảo Bk

Minh Bảo Bk Mới đăng kí

:D Nếu đơn giản là việc tách lời lấy nhạc thì em làm không cần hỏi cách bác mà :D
    Chính vì vấn đề khó nên em muốn hỏi xem cấc bác có ai biết không :D
  11. huy nhõ

huy nhõ Thành viên cấp 2

chuyên gia còn nói khó ... bạn muốn tìm beat gì
  12. solomoon2

solomoon2 Thành viên cấp 1

cái này mới quá, chắc hổng có đâu :))
  13. buonvimua

buonvimua Thành viên cấp 2

thớt muốn loại bỏ nhạc lấy lời, chi bằng để mình hát cho thớt nghe, đảm bảo ko có nhạc luôn :))
  14. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Có tách đc nhưng khi nghe beat hoặc lời nó vẫn pha trút tạp tạp của nhau @@!
    Minh Bảo Bk thích bài viết này
  15. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

KLQ nhưng sao bác Dù Kun nhiều hót gơn vậy :-s
  16. Minh Bảo Bk

Minh Bảo Bk Mới đăng kí

@Dù Kun Ok bác bác hướng dẫn em đc không. Chút tạp âm e có thể khắc phục dần :D
  17. Minh Bảo Bk

Minh Bảo Bk Mới đăng kí

upppppppppppp
  18. mranh

mranh Thành viên cấp 1

vn-zoom.com/f264/adobe-audition-cs6-tach-nhac-nen-beat-chuyen-nghiep-voi-chuc-nang-vocal-remove-da-duoc-cai-tien-2653886.html
    bác thgam khảo nhé về cơ bản là không tách được mà nó chỉ lam nhỏ đi lời hát để nghe beat thôi
    nghe như có người nói chuyện đêm khuya ấy:))=))
  19. Trần Ngọc Khoa

Trần Ngọc Khoa Thành viên cấp 1

Mình cũng không biết (:
  20. phu46th2

phu46th2 Mới đăng kí

Mình cũng đang bị tình trạng như bạn, muốn tách lấy tiếng không thôi, có ai biết không? chỉ cho mình với

Ủng hộ diễn đàn