Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách tạo hiệu ứng " vải nhàu " trong PTS

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Apollo_11, 4/5/13.

Lượt xem: 15,526

1. Apollo_11 Mới đăng kí

Ví dụ em có ảnh này :

sau khi ghép nó vào áo phông bằng PTS thì làm thế nào cho nó nhàu theo nếp vải áo vậy :D

ntn nè :D

tks m.n

...
  2. AmateurTZ

AmateurTZ Thành viên cấp 3

Cái này đơn giản thôi. Bạn để layer hình con gấu trúc trên layer chiếc áo. Sau đó để chế độ hòa trộn là Multiply là xong. Không cần xóa nền trắng làm gì, nó sẽ tự lẩn vào với màu áo.
    Apollo_11dokidoki thích bài viết này.
  3. Trần Hiển

Trần Hiển Mới đăng kí

Bạn lấy cục tẩy, kéo độ đục xuống rồi xóa cho mờ là thấy giống thôi. Mình vẫn hay làm z :D
    Apollo_11 thích bài viết này
  4. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

Photoshop > Filter > Distort > Displace ...
    PS:
    - Sử dụng chế độ hoàn trộn, giảm Opacity, Fill ....vvv không thể làm "Nhàu" được Layer ở trên nhé ! :">:">:">
    Cư Dân Mạng, Trần Hiển, vsea1 người khác thích bài viết này.
  5. Apollo_11

Apollo_11 Mới đăng kí

cảm ơn m.n nha :D
  6. long_chippi

long_chippi Mới đăng kí

Em vẫn chưa hiểu lắm các bác nói rõ hơn được không ạ
    tranvan.muon thích bài viết này
  7. tydk2010

tydk2010 Thành viên cấp 2

ĐÂY BẠN kvxY3yk.png
  8. 9bokeh

9bokeh Thành viên cấp 2

tranvan.muon bác gần giống em, em khác bác là em vào filter gallery/distort/glass, trong đó em load textture là file cái áo nhàu, như thế thì có thể xem được preview mà chỉnh thông số, cái của bác em không biết xem preview thế nào
    Chỉnh sửa lần cuối: 20/10/15
  9. mình chưa hiểu rõ ý lắm
  10. tydk2010

tydk2010 Thành viên cấp 2

tranvan.muon caí đó đâu có làm nhăn theo nếp vải đâu bạn
  11. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

tydk2010 : Nên tập uốn méo hình chút xíu, đễ nhìn vảo, hok bị phát hiện cái này là dán hình vào áo, nếu chỉ cần nhăn nhẹ nhẹ, thì Multiply, hình hok có bóp méo, dễ lộ tẩy, một số bạn laị muốn hoàn thiện hơn, thì làm méo hình, mới cần uốn ẹo, ít, khi photoshop giỏi, có thề xoay con thú nghiêng theo góc nếp nhăn, sau dó làm méo vào, rùi để ngay lại, chổ nhắn đó sẽ lõm vào như áo, gọi là manpulation của photoshop có Liqige, có warp, có distort, có filter galaxy, ... , hok có gì là hok làm dc. cứ tập "uốn" đi, đễ đỡ bị lộ. :))
    chuyen uon giong hay hok, sau này e sẽ làm dc tốt hơn.
    Chỉnh sửa lần cuối: 20/10/15
  12. 9bokeh

9bokeh Thành viên cấp 2

nhăn theo nếp mà chuẩn khó đấy bạn, nếu thích bạn có thể thử purpet warp, ngồi găm đinh cho sướng tay bạn ạ,

Ủng hộ diễn đàn