Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách tính tổng số backlink cần có để tăng Pagerank trong năm 2014

Chủ đề thuộc danh mục 'Làm SEO' được đăng bởi Character_Boy, 1/1/14.

Lượt xem: 3,449

1. Character_Boy Thành viên cấp 1

Lang thang trên mạng đọc được bài viết khá thú vị “how to estimate how many links you need”, nên mình muốn cùng chia sẻ và thảo luận với các bạn. Bài viết này đưa ra các con số định lượng cụ thể để các bạn đặt mục tiêu cho chính mình, từ đó lên kế hoạch cho quy trình làm SEO một cách cụ thể nhất.

+Tăng PageRank tối đa được bao nhiêu nếu có 1 backlink chất lượng ?

Xây dựng Backlink
    Tất nhiên là việc tăng PageRank lên được bao nhiêu còn tùy thuộc vào PageRank cũ của bạn trước đó.
    Ví dụ: hiện tại PageRank của bạn đang là 0 (cột ngoài cùng bên trái), nếu có 1 backlink từ site có PageRank 10 thì trang của bạn có thể tăng PageRank lên tối đa là 7. Tuy nhiên nếu trang của bạn đang có PageRank là 4 thì kể cả bạn có tạo được backlink từ 1 trang có PageRank 6 cũng là vô nghĩa vì nó sẽ không giúp bạn tăng PageRank.

+Để tăng PageRank tôi cần bao nhiêu backlink để tăng 1 bậc ?

Cách tính số backlink để tăng Pagerank trong năm 2014
    Theo như bảng 2, ví dụ trang của bạn đang có PageRank là 2 nếu muốn tăng PageRank lên 3 thì cần 3125 backlinks từ website có PageRank 0, hoặc 625 backlinks từ website có PageRank 1, hoặc 5 backlink từ website có PageRank 3…

+Tăng PageRank từ N/A lên PageRank 8 từ các website có PageRank N/A, 0, 1 ?

Nếu bạn có tham vọng làm việc này thì quả là đáng khâm phục, chắc thời gian để bạn build backlink tương đương với thời gian Đường Tăng sang Tây Trúc thỉnh kinh. Các bạn có thể tham khảo bảng sau:
    Như vậy nếu bạn muốn tăng PageRank từ N/A lên PageRank 8 với các backlinks cũng từ các site có PageRank giống mình (N/A) thì cần cỡ…12,207,000 backlinks.

Đây là 1 số kiến thức về cách xây dựng backlink để tăng pagerank cho website,cảm thấy vẫn chưa hoàn thiện và đầy đủ nên ai có ý kiến đóng góp gì xin hãy comment!!!
    Xin cảm ơn!

Dẫn links từ bài viết :
    Code:
    http://wordpressvn.org/threads/cach-tinh-tong-so-backlink-can-co-de-tang-pagerank-trong-nam-2014.61/

.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 3/1/14
    Phạm Hữu DưA3ersxSOnes thích bài viết này.
  2. A3ersxSOnes

A3ersxSOnes Thành viên cấp 2

Bài viết rất hữu ích, 1 like cho bác.
    Cơ mà nhìn lượng backlink còn cần để tăng pagerank có khi còn nản hơn ý ạ.
    Character_Boy thích bài viết này
  3. Character_Boy

Character_Boy Thành viên cấp 1

A3ersxSOnes : :D cái gì cũng có cái giá của nó mà nhưng tuỳ vào việc đi link của bác như nào thôi.
    Ví dụ hiện tại diễn đàn http://forum.vietdesigner.net/ PR = 3 ... muốn lên 1 cấp thì chịu khó viết bài viết marketing hay hay xong lấy backlink từ đó...độ khoảng 5 bài là ngon rồi!
    Chưa kể bác đi link thêm 1 số diễn đàn # nữa thì 5 x 10 (ví dụ 10 diễn đàn đi link PR =3 ) = 50 ..quá ngon cho 1 ngày làm việc :D
    E có làm 1 cái site http://cafesv.vn/ cũng PR3 (mà h nghỉ làm rồi... năm cuối rồi bận chạy đồ án quá )
    ...nhớ lúc chưa cập nhật PR hồi tháng 12 này cũng đi cày link khí thế có điều chưa có đọc bài viết này nên...cày thấy mợ luôn
    h thì khoẻ hơn rồi
    A3ersxSOnes thích bài viết này
  4. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

cho bạn 1 ngày để chỉnh lại link ảnh
  5. Character_Boy

Character_Boy Thành viên cấp 1

Update thêm hình ảnh
    +Tăng PageRank tối đa được bao nhiêu nếu có 1 backlink chất lượng ?

+Tăng PageRank từ N/A lên PageRank 8 từ các website có PageRank N/A, 0, 1 ?
  6. daohoa

daohoa Mới đăng kí

MÌnh xem cũng không thấy hiểu được rõ cho lắm. :(
  7. hailuadichat1

hailuadichat1 Mới đăng kí

Ngoài backlink còn cần các yếu tố khác nữa , có bao h ban để ý , nhiều site hàng triệu backlinks nhưng pr chỉ 2-3 ko? hoạc có khi nào bạn thấy trang PR5 -5 mà backlinks chỉ vài ngàn ? nó dựa vào nhiều yếu tố , tất nhiên backlinks cũng có đóng góp quan trong nhưng ko phải tất cả.
  8. Dạo này backlink e tụt nhiều quá, cũng k hiểu sao nó lại tụt nhanh vậy, bác nào rảnh check giùm e nukirack.com.vn
  9. tsukikage

tsukikage Thành viên cấp 1

Quá tuyệt vời :) bạn đã gúp mình hiểu rất rõ về các giá trị của PR và số lượng đặt backink như thế nào :D
  10. nhock_coi

nhock_coi Thành viên cấp 1

số lượng càng nhiều nhưng chưa chắc đã chất lượng :)) !
  11. Hàn Thiên Hành

Hàn Thiên Hành Thành viên cấp 2

Chả biết bao giờ nó mới xét lại PR nữa. Tháng 12 tới thì phải
  12. kithatu_stail

kithatu_stail Thành viên cấp 1

theo mình thì giờ chẳng cần quan tâm tới PR nữa. Tới gần 2 năm nay GG nó đâu có update lại chỉ số này đâu?
  13. mkokoyo

mkokoyo Mới đăng kí

dù vậy nhưng pr vẫn nắm giữ một phần trong seo nhé.

Ủng hộ diễn đàn