Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách tô mắt long lanh chỉ với 5 bước ^^

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn Painting' được đăng bởi Comet Withouse, 10/7/13.

Lượt xem: 10,450

1. Comet Withouse Thành viên cấp 2

Đây là kiểu vẽ mắt tớ thường dùng,hi vọng có thể giúp ích cho các bạn yêu thích vẽ

B1 Đi nét xong trong SAI ta được đôi mắt này ^^,tùy cách vẽ từng người nhé,đây là kiểu vẽ mắt đặc trưng của tớ.mặc dù lên máy sẽ tô đen cả nhưng vẽ như thế này sẽ giúp tớ xác định mắt đang nhìn về hướng nào,vui hay buồn @@

B2 Dùng pen tô đen toàn bộ mắt

B3 Dùng AirBrush chọn màu ( cái này là tùy thẩm mỹ và sở thích từng người nhé,ở đây tớ chọn màu hồng vì tớ muốn cô bạn này trông tinh ngịch ),tô như trong hình.

B4 Dùng Blur tô lại toàn bộ mắt để trộn lẫn màu hồng và màu đen

B5 Dùng tẩy tạo ánh sáng cho mắt như trong hình,tùy thuộc muốn mắt quay về hướng nào mà tẩy cho đúng nhé

Sản phẩm hoàn thành là đôi mắt này đây,thấy cute chưa @@
    Lần sau tớ sẽ chia sẻ cách tô mắt trong Photoshop CS3

...
    I love chibi, Weeonce, Hùng Anh1 người khác thích bài viết này.
  2. Cá Bé Nhỏ

Cá Bé Nhỏ Thành viên cấp 2

Bạn hướng dẫn cụ thể và dễ hiểu quá :x
    Mình cũng hay tô mắt theo kiểu này,đơn giản :')
    Chịu chả tô được mấy kiểu lóng lánh phức tạp ToT
    Comet Withouse thích bài viết này
  3. Comet Withouse

Comet Withouse Thành viên cấp 2

cái này tớ nhìn theo người rồi tự chế ra kiểu vẽ mắt này @@
    Mấy kiểu mắt long lanh kia tớ đã thử rất nhiều kiểu nhưng vẽ nó chả thể thống gì cả,chán nên vẽ như này luôn @@
  4. Cá Bé Nhỏ

Cá Bé Nhỏ Thành viên cấp 2

Mình cũng xem tut máy bạn rồi cũng tô tô theo , nhưng mà SAI mới tập, nói chung là chả thành thạo. Giờ đọc kĩ lại tut thấy mình làm không giống bạn lắm, cơ mà cũng kiểu thế, ra sản phẩm cuối cùng gần gần giống thế :D
    Đợt trước cứ thấy người khác vẽ long lanh bóng bẩy cũng thích lắm, sau này lại thấy đơn giản chính ra cũng đẹp :P
  5. Hùng Anh

Hùng Anh Thành viên cấp 2

nét đẹp :D ! tô đẹp HD ngắn gọn :)
    Comet Withouse thích bài viết này
  6. Comet Withouse

Comet Withouse Thành viên cấp 2

7. Ryan Mai

Ryan Mai Thành viên cấp 2

Bài viết chi tiết và hay. Like
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn