Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách tô màu 1 bức tranh chì bằng wacom?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi mèoo đen, 26/11/16.

Lượt xem: 5,209

1. mèoo đen Mới đăng kí

Chào anh em :D
    Như tiêu đề ợ, em thấy TuyetDinhSinhVat và Tamypu đều dùng phong cách này, em cũng khá thích vì vẽ tay dễ hơn vẽ = wacom (có lẽ do em mới học nên ko quen) và nó có chất chì rất đặc biệt, ai có tut hay hướng dẫn gì về khoản này k ạ :D
    à cho e hỏi có ai biết brush mà TDSV hay dùng là gì ko luôn ạ :3
    cám ơn anh em đã quan tâm :D

[​IMG] [​IMG] [​IMG]
    (mấy cái này em chôm được của tamypu ạ :D )

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 27/11/16
  2. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Sao không hỏi thẳng tác giả :-/
  3. mèoo đen

mèoo đen Mới đăng kí

Bát Nhã ngta không chỉ đâu :)) vs lại biết bao nhiêu ib hỏi như vậy thì tới mình cũng k muốn rep, đành lên đây hỏi các pro thôi :))
  4. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Vẽ tranh chì lên đủ đậm nhạt sáng tối, gọi như là trắng đen hoàn chỉnh. Scan vào bật photoshop lên
    tạo 3 layer mode 1 multìly , 1 color , 1 soft light lần lượt tô thôi . dùng cọ mêm tô bằng chuột cũng được.
  5. trananhdung.kts.dsn

trananhdung.kts.dsn Thành viên cấp 1

anh cũng đang học vẽ wacom,em ở đâu hà nội.trao đổi trên fb ko :))

Ủng hộ diễn đàn