Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách transform chữ trong Corel

Chủ đề thuộc danh mục 'Corel Draw' được đăng bởi Art of Green, 7/6/13.

Lượt xem: 32,094

1. Art of Green Thành viên cấp 2

Chào buổi sáng các bác hehe. Em đang thiết kế 1 logo cho công ty. Em có cái hình giống thế này.

Nhìn kỹ các bác thấy cái chữ Aquafina, Colorado hay Montana được transform có chủ ý. Mà em mò mãi trong Corel không biết phải làm thế nào (lâu rồi em đâu có dùng Corel). Các bác ai biết giúp em với. Em đang cần chỉ dẫn gấp đây hix hix. Em nghĩ là bỏ text vào 1 cái khung nào có hình dáng mình cần Tranform rồi dùng lệnh gì đó. Vậy đúng không các bác??
    Chờ các bác vào giúp hjx. Thanks allll :x:x:x

...
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

1:về uốn cong chữ thì bạn vẽ 1 đường cong như ý muốn và 1 chữ của bạn chọn cả 2 đối tượng rồi menu type->fit text to path.
    2: còn muốn định text theo ý muốn bạn thử dùng envelope xem.
    chúc vui vẻ.:)
    mgrArt of Green thích bài viết này.
  3. Quang_Huynh201

Quang_Huynh201 Thành viên cấp 1

mình lên mang kiếm font rồi gắn background do thôi hả bạn
  4. minh chau204

minh chau204 Mới đăng kí

lam sao de mat vong tron ma van giu duoc chu hinh vong cung ha moi ngoiu
  5. minh chau204

minh chau204 Mới đăng kí

minh lam theo nhu ban nhung minh ko xoa duoc vong tron lam sao de xoa vong tron ma k mat chu
  6. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Tách cả 2 (vòng tròn và Text) ra trước khi xóa. Lệnh tách Brack Apart (Ctrl + K).
    Muốn trên vuông dưới tròn như chữ Aquafina thì cho nó tròn trước, còn vuông thì uốn Node thui.

Ủng hộ diễn đàn