Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách up ảnh có text ( typo hay photo quote gì gì đấy ) không bị mờ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Ma Đình Thiệp, 19/8/13.

Lượt xem: 8,305

1. Ma Đình Thiệp Thành viên cấp 2

Chẳng là tớ có chút tập tành làm ảnh bìa photo quote làm bằng PTS, kích thước là 850x315, lúc save ra máy tính thì vẫn nét như thường nhưng khi up lên facebook thì bị mờ đi hẳn, nhất là nhìn text thấy bị mờ rõ rệt luôn. không hiểu page "thư viện cover" và "i love vietfont" up kiểu gì mà ảnh vẫn trong, text vẫn nét. tớ có làm nhiều ảnh dùng cùng 1 kiểu text giống của họ để so sánh rồi.
    có ai có thể chỉ giúp mình bí quyết ko ? mình đã resize các kiểu rồi mà ko dc.

...
  2. huy nhõ

huy nhõ Thành viên cấp 2

có lẽ độ phân giải màn hình lớn, mình làm cái nào cũng 850 x 315 mà có sau đâu
  3. Timmy

Timmy Thành viên cấp 3

Facebook khi up lên là bị giảm chất lượng rồi mà bạn :)
    Hoàng PRD thích bài viết này
  4. huy nhõ

huy nhõ Thành viên cấp 2

5. Ma Đình Thiệp

Ma Đình Thiệp Thành viên cấp 2

Timmy tớ biết là bị giảm kích thước, nhưng cái tớ thắc mắc là họ cũng up lên facebook mà ảnh của họ nét, của tớ thì mờ mờ đi :(
    huy nhõ tớ cũng không rõ nhưng t đã làm ở nhiều máy khách nhau, từ laptop của anh chị, bạn bè rồi làm cả trên máy case thì vẫn bị :(
  6. Ma Đình Thiệp

huy nhõ tớ vừa xem mấy ảnh của bạn rồi, cũng bị như tớ bạn ạ ^^ hoặc nếu ko vùng xung quanh chữ còn bị như kiểu vỡ hình nữa cơ, bạn để ý sẽ thấy.
  7. Ma Đình Thiệp

8. huy nhõ

huy nhõ Thành viên cấp 2

[​IMG] thấy vẫn ổn mà ta
  9. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

Bạn làm size lớn hơn vài lần so với size chuẩn 850x315 rồi up thử xem!
    Ma Đình Thiệp thích bài viết này
  10. Ma Đình Thiệp

caphefin tớ thử rồi bạn ạ, kích thước to thì không bi mờ nhưng vùng viền xung quanh text lại bị vỡ hình :(
  11. Ma Đình Thiệp

huy nhõ t không biết thế nào nữa ..
  12. huy nhõ

huy nhõ Thành viên cấp 2

chắc tại máy tính xịn qá :))
  13. Ma Đình Thiệp

huy nhõ bạn có xem 2 cái link tớ cmt trên kia chưa ? mà t đã nói là tớ làm trên đủ các thể lại máy rồi :)))
  14. Click.l0ve_93

Click.l0ve_93 Thành viên cấp 3

cps thể up = file PNG chăng
  15. huy nhõ

huy nhõ Thành viên cấp 2

ôi vãi, thế đành chịu :3
  16. Ma Đình Thiệp

17. Ma Đình Thiệp

không pro nào giúp mình à :(
  18. DoubleG

DoubleG Thành viên cấp 2

Chỉ riêng với page thì up hình định .png sẽ vẫn rõ nét, còn với người dùng thôi thì dù up thế nào cũng giảm chất lượng rõ mồn một
  19. Ma Đình Thiệp

DoubleG ý bác nói là 2 page kia là "page" nên up ảnh ko mờ đó hả ?
  20. Ma Đình Thiệp

Ủng hộ diễn đàn