Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách update trong after effect

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi August Lê, 14/10/15.

Lượt xem: 6,557

1. August Lê Thành viên cấp 2

Mọi người ơi, cho mình tí xíu là làm sao dể update file trong after effect vậy. Cụ thể là mình làm file động trong after effect , mà mình có import file illustrator vào. Giờ mình chỉnh sửa file illustrator nhưng không biết phải làm cách nào để update trong after effect hết. Hay là phải làm lại từ đầu vậy mọi người, huhu, căng quá ak.

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Không thì phải. Nó ko giống như giữa Id, Ps và Ai.
    August Lê thích bài viết này
  3. August Lê

August Lê Thành viên cấp 2

Ặc. Phải làm lại từ đầu sao trùi? Chắc tui chớt. Sai có một chữ cái mà ra nông nổi zầy.%||:-{
  4. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

O:-)không được nhé, PS và Ai có liên kết chứ AE và Ai không có liên kết đâu. RIP
  5. August Lê

6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

August Lê: Trên phiên bản CC 2014 update tháng 10 năm ngoái trở đi có tính năng thư viện Libraries đó. Ta có thể đồng bộ các file của Ps, Ai, Id và Ae với nhau qua lại mà ko cần phải copy hay paste hoặc xuất cho đỡ mất thời gian ra. Nhanh và tiện lợi hơn :D
  7. August Lê

Dù Kun VietDesigner oh hay vậy, mà máy Chip core i5, 4GB ram cày nổi cái thằng CC không vậy bác. Lo lắng quá, hihi B-)
  8. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Máy mình cấu hình cũng thế thôi. Vẫn cày bình thường ;))
  9. August Lê

DỂ HÔM NÀO E LIỀU CÀI THỬ XEM SAO, GIỜ ĐANG MẦN VIỆC KO CÀI DC :)
  10. tuanlinhtinh

tuanlinhtinh Thành viên cấp 2

Ủa chứ ko phải chỉ cần chuột phải vào file AI trong tab Project, Reload Footage là dc hả các bác?
    E vẫn làm thế suốt mà :-/
  11. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

tuanlinhtinh: Replace Footage và Reaload Footage là như thế nào?

August Lê: Ta edit file .ai bên Illustrator rồi nhấn save vẫn có thể update được vào Ae.
  12. tuanlinhtinh

tuanlinhtinh Thành viên cấp 2

Dù Kun VietDesigner : Replace là thay = cái khác, còn Reload thì là load lại chứ gì nữa bác :))

Nếu vừa làm AI vừa làm AE, làm AI xong save lại rồi Reload footage là AE nó update thôi
    làm PS cũng thế mà hình như ko cần Reload nó cũng tự update thì phải :-?
  13. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Ko save thì có mà update được nhiều. Chỉ cần save lại nó sẽ update chứ cần phải dùng tới Replace hay Reload đâu.
  14. August Lê

Bác Dù Kun VietDesigner trả lời e 2 câu khác nhau nhen
    Dù Kun VietDesigner troll e ak.

Để mình thử xem tuanlinhtinh , hôm qua đến giờ ngồi cày lại đuối quá.
  15. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Hình như là ko được :3
  16. August Lê

Sau khi thử làm như bác tuanlinhtinh thì em confirm như sau:
    Là chỉnh sửa file AI, save lại là reload Footage trong after effect thì Ok nhé mn.
    Cảm ơn bác nhé.

Ủng hộ diễn đàn