Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cái này mới làm mà mình chỉnh hơi yếu, mấy bạn chỉ giùm!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Nguyễn Ngọc Quang, 28/11/12.

Lượt xem: 2,182

1. Nguyễn Ngọc Quang Thành viên cấp 2

Cái này mới làm, mà thấy blend còn yếu, ghép cũng không chuẩn, mọi người cho ý kiến những lỗi nào cần khắc phúc, nếu đươc thì chỉ luôn cách khác phục. :">
    Còn đây là file chuẩn bị:
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]Nhân tiện cho mình hỏi có pro nào biết cách làn cho tuyết bay ra đỡ bị nhiễu được không? Thank nhiều.

...
    Mr.Wrong thích bài viết này
  2. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

Hiệu ứng tuyết làm mờ mất cảnh :|
  3. Nguyễn Ngọc Quang

Nguyễn Ngọc Quang Thành viên cấp 2

Cái chính của mình làm tuyết bay ra, mà thấy nhiễu quá. giảm hạt nhiều rồi, nhưng vẫn không khá hơn, không biết có cách nào không?
  4. Winter16

Mình nghĩ là nên để hạt tuyết lớn hơn 1 chút, bạn để nhỏ quá nên nhìn cứ như là hình bị nhiễu chứ ko phải là tuyết :D
  5. Nguyễn Ngọc Quang

Cái này mình dùng noise, cũng không biết sao cho to hơn.
  6. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

có nhiều cách làm tuyết mà bạn, làm bằng noise thì sao đẹp được
  7. Winter16

8. Nguyễn Ngọc Quang

Mình muốn làm nhiều hạt nhỏ, nên nghĩ dùng noise cũng hợp, nhưng giảm noi đi nhiều rồi vẫn còn thế. Còn cách nào nữa bạn chỉ giùm đc không?
  9. Nguyễn Ngọc Quang

10. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

11. cuongbenki

cuongbenki Thành viên cấp 3

Ủa, cái này có nguyên bài tut được dịch bên vnwordpress.com í. Tut nước ngoài đây mà.
  12. Nguyễn Ngọc Quang

Phải rồi:http://www.alfoart.com/christmas_fairy_wallpaper_1.html
    Nhưng mà dịch đại đại, nhiều chỗ làm toàn miss thôi, không biết có lỗi j không nữa
  13. Nguyễn Ngọc Quang

Làm y chang, mà mình còn chỉnh mờ hơn, vẫn không rõ đc.
  14. Mr.Wrong

Mr.Wrong Thành viên cấp 2

nhìn ok phết ^^
  15. khoinguyen_tkd92

khoinguyen_tkd92 Thành viên cấp 1

nhìn mờ quá bác ạ
  16. Nguyễn Ngọc Quang

Cái này size bé nên bị thế, size của mình nhìn thì cũng không đến lỗi, cái mờ đó là do tuyết bay làm nhiễu thôi, sử dụng brush cũng đc, nhưng đang nhờ mọi người chỉ cách dùng noise mà vẫn nét.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn