Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cảm hứng thiết kế!!!????

Chủ đề thuộc danh mục 'Ra mắt - Làm quen' được đăng bởi wyatt, 23/6/13.

Lượt xem: 2,698

1. wyatt Mới đăng kí

chào các bạn và anh chị, hiện em đang là sinh viên năm nhất ngành multimedia.
    em rất yêu thích thiết kế đồ họa và hiện em đang rất muốn nâng cao trình độ của mình nhưng em lại không biết bắt đầu từ đâu và như thế nào.
    em vẫn đang tự học Ai và Ps bằng cách làm theo các tut trên mạng, nhưng có những tut phức tạp +máy tính cùi = em rất hay bị nản.:((
    hơn nữa, em cũng đã tự nghĩ ra nhiều thứ linh tinh để thiết kế, để vẽ (ví dụ như logo, bìa tạp chí, icon,...) nhưng e vẫn chưa thể nghĩ ra ý tưởng mới, nhiều lúc e ngồi hàng tiếng đồng hồ, thậm chí có những cái cứ nghĩ đến vài ngày nhưng cũng chẳng nảy ra được ý tưởng gì hay cả. những lúc đấy em thấy rất nản và cảm giác lo lo..:-/ .
    em cảm thấy mình chưa có tính sáng tạo, em đang băn khoăn không biết mình phải rèn luyện cái gì và như thế nào để nâng cao được "sức sáng tạo" của mình?
    và có cách nào giúp cho em có thêm cảm hứng mỗi khi bắt tay vào thiết kế cái gì đó không ạ?

em đã tự liệt kê ra những thứ đang ngăn cản mình:
    1- chưa làm chủ được các phần mềm đồ họa (Ai, Ps)
    2- sức sáng tạo chưa đủ (hầu hết chỉ là làm theo và bị ảnh hưởng bởi những tác phẩm tìm kiếm trên mạng)
    3- máy tình cùi.

mong anh chị chia sẻ kinh nghiệm và giúp em tự tin hơn trong ngành học này.
    em xin cảm ơn!:D

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Sẽ làm chủ được !
    Sẽ sáng tạo được !
    Sẽ có máy tính ngon !
    nguyenthao811Hồng Sơn thích bài viết này.
  3. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

:v :v Ôi giời !
  4. Lich

Lich Thành viên cấp 2

Dài. Ngại đọc. Cơ mà cứ xem nhiều thì ắt có cảm hứng và ý tưởng thôi. Hihi
    wyatt thích bài viết này
  5. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Một vài lời khuyên :
    - Máy tính cùi thì bạn có thể dùng phiên bản phần mềm cũ hơn, nhẹ hơn. Máy mình cũng cùi bạn ạ, lúc mua không phải mục đích để làm thiết kế. Vậy nên chạy phần mềm nhẹ hơn, CS5,6 không đc dùng 3,4. Max, maya nặng dùng blender.
    - Bạn học theo tuts cũng tốt nhưng học xong nên làm theo cách của mình, không bê nguyên xi theo tuts, bài khó quá có thể bắt đầu từ cơ bản. Mình thấy rất nhiều bạn làm theo các bài dạy khó, vừa học đã muốn hiệu ứng này nọ, bởi kết quả đẹp, nhưng căn bản chẳng nắm rõ. Trong khi rất nhiều thứ đẹp có thể làm đc từ những thứ cơ bản.
    - Tham khảo ý tưởng trên mạng, chịu ảnh hưởng là điều không tránh khỏi. Nhưng sau khi tham khảo nhiều, xem nhiều, cái tầm nhìn, cảm nhận của bạn sẽ nâng cao. Từ đó có ý tưởng hơn.
    - Bạn không nghĩ ra được thứ gì để làm thì có thể : tham gia các cuộc thi, nhìn một tác phẩm mình thích và tự suy luận ra xem bức này được làm thế nào.
    - Cuối cùng là ngồi máy mãi cũng chẳng nặn ra được ý tưởng, mời bạn ra ngoài đường chạy vài vòng hóng gió.
    wyatt, Thiên MaThành Lộc thích bài viết này.
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Thiên Ma thích bài viết này
  7. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Hãy đi làm, với sức ép công việc bạn sẽ tự tìm được cách giải quyết thôi
    wyatt thích bài viết này
  8. mayman

mayman Mới đăng kí

Ủng hộ diễn đàn