Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần 1 bạn pro pts giúp có hậu tạ :P

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi ndtdnc, 18/1/18.

Lượt xem: 4,456

1. ndtdnc Mới đăng kí

Chào các bạn,

hiện tại mình đang cần 1 bạn chuyên pts có thể làm vài layout bỏ watermark. Chi tiết các bạn pm mình qua skype nguyenduy.tan Mình sẽ có hậu tạ ah.

Thanks các bạn đã quan tâm!

...
  2. Hà Duy Phương

Hà Duy Phương Thành viên cấp 2

mình dùng win7 không cài được skype mới chết.
    vector368 thích bài viết này
  3. vector368

vector368 Thành viên cấp 3

Sao win 7 ko cài được skype vậy bạn

@tranvan.muon đâu rồi ta pts kìa
    Chỉnh sửa lần cuối: 19/1/18
    tranvan.muon thích bài viết này
  4. ndtdnc

ndtdnc Mới đăng kí

Mình post chi tiết để mọi người hiểu:
    Mình có 1 cái hình ở stockphoto.com - là hình preview có chứa watermark.
    Mình cần 1 bạn tạo 1 file png để khi sử dụng blend mode overlay có thể xóa dc cái watermark trên hình đó. Mình đã làm thử tuy vẫn ẩn dc nhưng vẫn còn.. nên nhờ các bạn cao nhân giúp đở.

Lưu ý: là mình cần làm là file png để khi overlay cái png đó lên cái hình của istock có thể làm mất watermark.
    Thanks!
  5. minhduc7194

minhduc7194 Thành viên cấp 1

cái này hay nè. A e nào sử dụng cách này chưa. Xóa đc ảnh trên shutterstock thì ngon nhỉ hí hí :3
  6. ndtdnc

ndtdnc Mới đăng kí

tham khảo cái mình làm nhe
    tranvan.muonminhduc7194 thích bài viết này.
  7. ndtdnc

ndtdnc Mới đăng kí

tranvan.muon cái vụ facebook thì mình đâu nói làm gì. Cái vụ hình istockphoto ý. Nếu ko làm dc dạng overlay thì chắc phải làm action huh? Mình gà pts nên mới hỏi ae đó chứ ~~! Có j bạn pm mình qua skype nguyenduy.tan nhen. Action chắc cũng ok.
    tranvan.muon thích bài viết này
  8. ndtdnc

ndtdnc Mới đăng kí

tranvan.muon bạn nói đúng, overlay chỉ xài dc trong trường hợp trong demo mình làm facebook... Còn trong istockphoto thì pó tay.
    Bạn xem qua xxx://watermark-cvpr17.github.io/supplemental/ ntn nhỉ.
  9. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

vòng vèo hoài, cũng hok nói rõ, vậy thì mình nói rõ ra luôn, hok cần vòng vèo hoài nữa :

1. Là cái Water Mark của kho hình 123 chấm cơm dưới này, ai giỏi làm dc tự động, thì nhảy vào lãnh làm, mình hok làm nỗi tự động, pó tay chấm cơm, mình 1 hơi, nói hết trơn hết trọi, mình chỉ có làm thủ công, mà hình nhỏ, không đáng phải làm thủ công các hình dưới này, nói hết, he he ! :))

Chỉnh sửa lần cuối: 20/1/18
  10. David★Lyn

David★Lyn Thành viên cấp 2

Mục đích của Water mark là chống việc bị lấy ảnh cơ mà, muốn có thì mua thôi. Chứ không ai auto xoá water mark đâu vì có cái nào giống cái nào đâu
  11. phuongmy

phuongmy Thành viên cấp 1

Đâu dễ nhai của người ta vậy mấy bác
  12. An Siêu Nhân

An Siêu Nhân Thành viên cấp 1

Cứ chơi kiểu auto nạp tiền thì không lo bị dính nhé chủ thớt 19
  13. drax

drax Thành viên cấp 4

action thì ko có nhưng m gg mò được phần mềm này;

https://www.theinpaint.com/

video hướng dẫn;

tranvan.muonvector368 thích bài viết này.
  14. quangbb8800

quangbb8800 Mới đăng kí

How to làm ? ??
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn