Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần ae giúp về chỉnh sửa video.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi ndtdnc, 13/6/14.

Lượt xem: 1,979

1. ndtdnc Mới đăng kí

Chào ae,
    Mình ko chuyên làm video nhưng đang tập tành làm, hiện tại mình đang mò cái vụ chèn 1 background frame cho video nhưng ko biết soft nào hiệu quả nhất, soft thì mình đọc cũng nhìu nhưng mình mong dc ae nào pro trong lĩnh vực này chỉ giáo.

Ví dụ như video trên, mình có email hỏi người đó nhưng anh ấy ko reply, mình băng khoăn là anh ấy quay lại màn hình hay chỉnh sửa = soft...Hic.

Mong được ae hỗ trợ về phần này, mình cũng muốn chèn video vào frame như vậy để có khoản trống mà chèn logo hay 1 số câu chú thích...

Chân thành cảm ơn ae.

...
  2. keyframetraining

keyframetraining Thành viên cấp 1

Bạn có thể dùng các phần mềm dựng phim như Premiere, Edius, Final Cut, Sony Vegas hoặc cao hơn là After Effect để làm dạng này, Nó rất đơn giản chỉ cần biết là có thể làm dc như bạn mô tả rồi.
  3. cyelmuot

cyelmuot Thành viên cấp 1

cái này e nghĩ là nếu làm thủ công thì xài Premiere. xong đỏ cắt 1 cái ảnh dạng png có khung trống để chứa video và add vào premiere, tiếp đó add video muốn chèn và căn cho vừa khung trống thôi ạ :D

Ủng hộ diễn đàn