Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần anh em cho một mẫu chữ nhãn hàng của Công ty!Khó quá!

Chủ đề thuộc danh mục 'Corel Draw' được đăng bởi luatgiaphu, 14/2/13.

Lượt xem: 8,320

1. luatgiaphu Mới đăng kí

Chào các bác designer!
    Mình được sếp giao cho thiết kế một bộ mẫu nhãn hàng. Mình tự mày mò bằng Corel, mọi cái đều được duyệt, duy nhất chỉ có mẫu chữ nhãn hàng là bị chê thậm tệ. Sếp yêu cầu chữ nhãn hàng phải ngệ thuật, có phong cách riêng và thật sự bắt mắt....Mình cũng tìm font rồi vẽ...nhưng chưa đâu và đâu cả:
    NHờ các bác cho ý tưởng hoặc mẫu vẽ hay font gì đó cho đạt yêu cầu. Công ty mình sản xuất nước khoáng, nước lọc.
    Dây là bản Demo các bác góp ý với nhé. Thanks và Thanks:

Vì mới tham gia cho nên diễn đàn không cho đăng ảnh:
    http://imageshack.us/photo/my-images/28/maudemongoca.jpg/

...
  2. Trường GiangG+

Trường GiangG+ Thành viên cấp 2

Vấn đề thiết yếu và quan trọng nhất của mỗi designer để có thể làm dc việc là đây mà bạn lại đem đi nhờ vả thì thua rồi!
    luatgiaphu thích bài viết này
  3. luatgiaphu

luatgiaphu Mới đăng kí

KHổ quá! Tớ là dân Luật, đang là trợ lý cho sếp, nhưng trước đây có tập tọe thiết kế chơi, cũng thiết kế được một số mẫu tờ rơi, logo...cho Công ty, giờ sếp tin tưởng giao cho việc này. SỰ thể là như vậy. CHo nên lên đây nhờ vả.
  4. TOMMYH167

TOMMYH167 Thành viên cấp 3

anh ơi có phải chữ Ngọc Á không anh :|
  5. luatgiaphu

luatgiaphu Mới đăng kí

6. luatgiaphu

luatgiaphu Mới đăng kí

Đúng đó! Nhãn nước tinh khiết Ngọc Á, công ty này là của mấy bác thương binh lập ra, mình cũng chỉ giúp thôi. Trình độ có hạn cho lên đây nhờ các cao thủ giúp cho! Nhãn nước này mới nhận bảo hộ thương hiệu ở cục SHTT xong.
    Thanks!
  7. IrisSK

IrisSK Thành viên cấp 1

ý bạn giờ là chỉ chỉnh lại font Ngọc Á. Giờ mình làm lại cho bạn, bỏ luôn cái hình bên dưới chữ, chỉ lấy logo là tên công ty và câu slogan, bạn chịu ko?
  8. luatgiaphu

luatgiaphu Mới đăng kí

Quá đẹp! Được như vậy còn gì bằng, mình không phải dân designer cho nên mù về ý tưởng, chủ đề của mình là "NƯỚC UỐNG ĐÓNG CHAI - THIÊN NHIÊN QUẢNG NINH" mang tên thương hiệu NGỌC Á - ASIAN PEARL, có biểu tượng hòn gà chọi của vịnh Hạ long. Làm sao in được trên các loại thân chai, bình đều ok. Không biết bạn có biết nhãn SUỐI MƠ không, họ thiết kế rất đẹp mắt, bố cục cũng được. Nhưng các anh em trong Công ty mình yêu cầu phải có bộ tem nhãn thật chuẩn, đẹp mắt, nổi bật và có ý nghĩa, sao cho khách hàng nhận diện được thương hiệu này, rất đau đầu về khâu này bạn ạ.
    Mình cũng có một mẫu demo cho nhãn thân chai 1500ml: bạn xem nhé:
    Còn đây là nhãn mẫu bình 7,5 lít:
    Không biết điễn đàn có cho đăng ảnh không? vì mình mới tham gia, nếu được bạn giúp mình thiết kế lại nhé. Có dịp về Quảng ninh mình nhất định tiếp đón nồng hậu:
    Địa chỉ của mình: Luật sư: Nguyễn ĐÌnh Mạnh - Trợ lý GĐ - Trưởng Phòng Kinh doanh Công ty TNHH Thương Binh 2-9 Đông triều - mobile: 0933.389.577 - 0983.713.951
    Cảm ơn bạn đã quan tâm!
  9. luatgiaphu

luatgiaphu Mới đăng kí

Quá đẹp! Được như vậy còn gì bằng, mình không phải dân designer cho nên mù về ý tưởng, chủ đề của mình là "NƯỚC UỐNG ĐÓNG CHAI - THIÊN NHIÊN QUẢNG NINH" mang tên thương hiệu NGỌC Á - ASIAN PEARL, có biểu tượng hòn gà chọi của vịnh Hạ long. Làm sao in được trên các loại thân chai, bình đều ok. Không biết bạn có biết nhãn SUỐI MƠ không, họ thiết kế rất đẹp mắt, bố cục cũng được. Nhưng các anh em trong Công ty mình yêu cầu phải có bộ tem nhãn thật chuẩn, đẹp mắt, nổi bật và có ý nghĩa, sao cho khách hàng nhận diện được thương hiệu này, rất đau đầu về khâu này bạn ạ.
    Không biết điễn đàn có cho đăng ảnh không? vì mình mới tham gia, nếu được bạn giúp mình thiết kế lại nhé. Có dịp về Quảng ninh mình nhất định tiếp đón nồng hậu:
    Địa chỉ của mình: Luật sư: Nguyễn ĐÌnh Mạnh - Trợ lý GĐ - Trưởng Phòng Kinh doanh Công ty TNHH Thương Binh 2-9 Đông triều - mobile: 0933.389.577 - 0983.713.951
    Cảm ơn bạn đã quan tâm!
  10. luatgiaphu

luatgiaphu Mới đăng kí

Cảm ơn bạn đã quan tâm!
  11. luatgiaphu

luatgiaphu Mới đăng kí

Cảm ơn bạn đã quan tâm!
  12. luatgiaphu

luatgiaphu Mới đăng kí

Cảm ơn bạn, mình giúp mấy bác thương binh trong công ty này có được một thương hiệu nước tinh khiết trên thị trường, mình có nhờ người bạn cũng tập tành thiết kế cho mình một mẫu, nó như thế này:
    Nhưng hình nền thì đẹp, nhưng bố cục không hợp lý. Hiện tại tớ cũng đang rối về vấn đề này, bên in ấn họ cũng có vài mẫu nhưng chưa thật sự đẹp.
    Vấn đề của tớ bây giờ là: Một mẫu tem chủ đề về nước tinh khiết thiên nhiên quảng ninh, làm sao nhìn vào nó bắt mắt và khách hàng nhận ra ngay là ở Quảng ninh mình.
    Nếu bạn có nhã ý giúp, bạn lên cho mình một mẫu xem sao. Mình lên diễn đàn này nhờ vả vì mình nghĩ nhiều cái đầu sẽ hơn một cái đầu đúng không?
  13. IrisSK

IrisSK Thành viên cấp 1

Cần lấy file gốc để lại mess trong inbox mình đưa cho. Cái này làm nhanh nên chưa cân chỉnh gì cả :|
  14. luatgiaphu

luatgiaphu Mới đăng kí

Gửi lại file gốc giúp mình về: luatgiaphu@gmail.com nhé.
    Nếu cậu có file hình nền (hoặc vector) chủ đề về nước tinh khiết cho mình xin vài file, mình cũng thử lên vài mẫu xem sao. Rồi anh em mình cùng trao đổi rút kinh nghiệm.
  15. lequan1812

lequan1812 Mới đăng kí

Các bác siêu quá, cho em theo học với

Ủng hộ diễn đàn