Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần bài hướng dẫn cho cái này

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ngocdo, 6/6/13.

Lượt xem: 3,022

1. ngocdo Thành viên cấp 2

đúng như tiêu đề em đã nói. nếu ai biết làm cái này thì cho em cái bài hướng dẫn nhé. em hỏi 1 số người thì bảo là cái này không phải là dùng photoshop để làm. nhưng mà photoshop vẫn làm đc. vậy mọi người hướng dẫn em bằng photoshop nhé. em cảm ơn mọi người ạ

...
  2. lifecd

lifecd Thành viên cấp 2

Mình đã thử làm nhưng mà nhìn bựa lắm!
    kết quả: "bức hình đầu tiên"
    Mình chọn size cho ảnh là 850x315 và chia cái ảnh này ra làm 4 lớp!
    + lớp thứ 1 (layer "nen")
    Bạn có thể chọn một cái hình bất kỳ nào đó, chỉnh màu cho hơi tối để làm nền!
    Mình sẽ làm nó như sau:
    Mình sẽ đổ màu với mã 3e3e3e, sau đó vào filter>filter gallery>artistic>sponge (thông số lần lượt là 1,4,7) kết quả :

+ lớp thứ 2 (layer "typo nho")
    Lớp này bao gồm mấy cái chữ nhỏ nhỏ phía dưới, bạn viết chữ sau đó xếp chúng lại với nhau!
    Mình sử dụng mã màu cho lớp chữ này là "969696" sau một lúc "ctrl+J" "ctrl+T" và sử dụng một lớp "Drop Shadow" với thông số
    thì được: (bao gồm cả layer "nen" và layer "typo nho")
    + lớp thứ 3 (layer "typo to")
    Lớp này bao gồm chữ "VIETDESIGNER.NET" màu xanh và màu vàng.
    Lớp này Mình viết chữ "VIETDESIGNER.NET" và xếp chúng hơi nghiêng, mình tô tất cả là màu xanh với mã "0f99da" và một chữ màu vàng có mã "f7ae11", sau đó mình sử dụng một lớp "drop shadow" một lớp "bevel and emboss" với thông số:
    kết quả: (bao gồm cả layer "nen" layer "typo nho")
    + Lớp thứ 4 (layer "den xi")
    Lớp này bao gồm cái viền màu đen xung quanh hình, Mình sẽ dùng Brush với "Hardness" bằng "0" tô xung quanh hình. sau đó giảm "Opacity" xuống "61%"
    kết quả (bao gồm tất cả các layer): "bức hình đầu tiên"
    Thiên Ma, ngocdoĐoilơ ViệtDesigner thích bài viết này.
  3. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

lifecd good job man :-bd cứ hướng dẫn cơ bản là đc rồi,. còn đẹp hay thế nào nữa là tùy vào khả năng sáng tạo của mỗi người :'3
    lifecd thích bài viết này
  4. lifecd

lifecd Thành viên cấp 2

5. ngocdo

ngocdo Thành viên cấp 2

lifecd về cơ bản là mình hiểu bạn ak. nhưng mà những cái chữ nhỏ vietdesiger bên dưới làm dc những cái đấy cầu kì quá nhể. chắc là tốn thời gian lắm đây. cảm ơn bạn nhiều nha. mong là bạn sẽ có nhiều tut để mình học tập. thanks :)
  6. lifecd

lifecd Thành viên cấp 2

Cũng không tốn time lắm đâu, chỉ hơi tê tay bên trái chút thôi! :) nếu ko thíc thì bạn chỉnh font to vào, lấp cho nhanh! :)
    ngocdo thích bài viết này
  7. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

Bước vào không biết sao, chứ thấy giựt TÍT như thớt là k muốn xem rồi,...
    Cần bài hướng dẫn cho cái này
  8. ngocdo

ngocdo Thành viên cấp 2

chỉ hơi tê tay một chút thôi :(
    lifecd thích bài viết này
  9. ngocdo

ngocdo Thành viên cấp 2

luisleo29 bên trên có hướng dẫn rồi đó bạn
  10. ngocdo

ngocdo Thành viên cấp 2

lifecd ak mà cái bên dưới đấy sắp xếp có cần theo quy luật nào không vậy. hay là cứ thoải mái theo ý của bản thân vậy bạn
  11. lifecd

lifecd Thành viên cấp 2

Không bạn ạ. bạn cứ xếp cho nó kín, không cần theo quy luật nào cả, bạn thấy đẹp là được! :)
    p/s cái trên kia mình chỉ làm 1 phần 3 thôi, rồi gom hết lại, rồi Ctr+j đó! :) nhah kinh! :P

Ủng hộ diễn đàn