Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần biết những gì để học Thiết kế web đỡ vất vả

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi demon2911, 12/9/14.

Lượt xem: 4,329

1. demon2911 Mới đăng kí

Tình hình là em định nộp hồ sơ học Thiết kế website tại trường FPT polytechnic mà nghe nói học bên đó là khá vất vả, vì chương trình học khá nặng nên lên đây hỏi các anh chị xem em cần làm quen với những phần mềm hay ngôn ngữ lập trình gì để có thể giảm bớt áp lực trong quá trình học sau này. Em xin cám ơn

...
  2. kjng_lamboghini

kjng_lamboghini Thành viên cấp 2

cứ Pts trước để thiết kế Layout, rành pts rồi học Code là vừa :D
  3. demon2911

demon2911 Mới đăng kí

Adobe vu thích bài viết này
  4. kjng_lamboghini

không khó lắm đâu bạn :D, nhưng học Pts ứng dụng web nhiều hơn là AI, nên bạn cứ Pts mà bem trước thôi :D
    Adobe vudemon2911 thích bài viết này.
  5. demon2911

demon2911 Mới đăng kí

vậy còn code thì sao ạ :( nghe nói cái này mới là vấn đề khoai sọ đúng ko ạ
  6. kjng_lamboghini

Chính xác :)) , giờ như vầy:
    1: Thiết kế Layout xong cho IT khác Code: học Pts + Html + Css
    2: Tự làm từ A-Z một cái website hoàn chỉnh: Pts + Html + Css + 1 Ngôn ngữ lập trình web ( PHP hoặc ASP .v.v)
    demon2911 thích bài viết này
  7. demon2911

demon2911 Mới đăng kí

kjng_lamboghini vậy mà mấy ông a e đang dọa ở poly họ sẽ dạy ghê lắm bởi mục tiêu là ra trường phát làm được việc luôn hoặc giỏi thì có thể làm luôn từ lúc còn học trong trường :) nghe như a nói thì chắc e sẽ phải cày trâu lắm ạ
  8. tờ rường 2

tờ rường 2 Thành viên cấp 1

nới vậy cũng như không, thế thì học tất cả rồi còn gì,
    kinh nghiệm của mình thì không phải học nhiều mà giỏi dc, học từ từ thôi chủ yếu là phải nhớ dai như đỉa,
    tại code nhiều lắm, học nhiều mà nhớ mang máng thì toi rồi không theo nghề dc đâu
  9. kjng_lamboghini

demon2911 : mình học ở TTTH ở Đại Học KH-TN TPHCM nè, đang học mình củng làm đc rồi :D. Quan trọng là 1 chút năng khiếu + 1 chút dâm dê ý quên đam mê :D
    Mà nói thật đi theo con đường Full thì cày hơi bị zữ @@
    demon2911 thích bài viết này
  10. chim sau be nho

chim sau be nho Thành viên cấp 1

mấy ngôn ngữ lập trình web dễ nghiền hơn lập trình ứng dụng nhiều bạn ạ. Tự học rồi vừa học vừa xin việc thực tập thêm ở ngoài sau 1- 2 tháng là biết làm, ra trường là tay cứng ngay mà
  11. demon2911

demon2911 Mới đăng kí

Cảm ơn cả nhà đã tư vấn, em đã vào học tại FPT Polytechnic rùi, nói chung chương trình học cũng giống các bác nói, có đi học mới biết bên này vừa dạy lý thuyết xen kẽ thực hành, nên nắm khá nhanh các kỹ năng các bác ạ
  12. coids

coids Thành viên cấp 2

Làm được từ a>z gồm cả layout, cắt html+css, rồi lại code đươc nữa thì tiền tiêu thế nào cho hết. Khuyên bạn chỉ nên đào sâu vào một mảng thôi, đã học lập trình thì thôi thiết kế. Nếu học thiết kế layout thì chỉ nên học thêm html + css. Ôm lắm rồi chả cái nào ra cái nào.
    Adobe vutiendatbtt thích bài viết này.
  13. kjng_lamboghini

coids mình A-Z nè, đói nhăn răng :))
  14. Nguyễn Văn Ước

Nguyễn Văn Ước Thành viên cấp 1

Em nghĩ nếu bác nào muốn làm ổn định ở một chỗ thì nên học chuyên về 1 món ví dụ như học Thiết kế là thiết kế học code là code vì 2 cái này 1 là tư duy logic trái ngược với tư duy mỹ thuật. Còn muốn học thêm cái gì thì bác đi làm sẽ tự đào sâu và bắt buộc phải học thêm thôi rồi sẽ biết
    Thân!!
  15. coids

coids Thành viên cấp 2

kjng_lamboghini : Oh, có thể bạn chưa tìm được công việc đúng với khả năng của mình. Chỉ riêng việc có thể thiết kế ra một layout web, cắt ra html+css rồi biết một chút php để chuyển sang theme một trong các mã nguồn mở là thu nhập có thể tính bằng nghìn $ rồi.
    Mình thì chưa bao giờ nghĩ sẽ học đủ tất tật từ thiết kế tới code, trừ khi phần thiết kế đã quá dừ và cảm thấy muốn tìm hiểu cái mới để đổi vị :))
  16. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

ai thu nhập ngàn đô ở vn giới thiệu tui để tui học với :D bớt chém zó nha

"biết 1 chút php" làm ra 1 theme ít bug thì chả tin đâu :P
  17. coids

coids Thành viên cấp 2

banbaonylong : Vấn đề nằm ngay ở cái khâu thiết kế layout ban đầu ấy. Nếu bạn tự tin làm được tốt khâu ấy thôi là đã đủ rồi, chưa cần nói đến có thể hoàn thiện được một cái theme nhé.
  18. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

thiết kế theme thì trên codecanyon.net hay themeforest.net người việt chiến rất nhiều, nhưng tui chưa thấy ai tới vài ngàn đô/ tháng cả :D

bạn giới thiệu để tui học hỏi
  19. coids

coids Thành viên cấp 2

Tính bằng nghìn $ không có nghĩa là phải mấy nghìn $. Cứ bắt đầu từ những con số nhỏ nhất :D
    Khi bạn có nhiều sales trên đó rồi thì sẽ phát sinh rất nhiều việc để có thể kiếm tiếp. Nhưng bước quan trọng nhất: cứ làm tốt khâu đầu tiên đi đã :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 24/10/14
  20. Nguyễn Văn Ước

Nguyễn Văn Ước Thành viên cấp 1

coids : Đội MMO Chém gió lắm bác ạ
    banbaonylong : e đồng ý với quan điểm của bác vì e cũng tìm hiểu qua món thiết kế theme rồi không đơn giản chút nào công với việc là những trang đó kiểm duyệt rất khó.

Ủng hộ diễn đàn