Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần chuyên gia chỉ giáo ạ :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Bảo Cò, 27/7/14.

Lượt xem: 2,299

1. Bảo Cò Mới đăng kí

Mấy bác đã làm píc này rồi :) cho e hỏi vài chỗ dc ko ạ :D ;)) em có vãi chỗ khônG hiểu mong mấy bác chỉ giáo :D ~ Tks ạ :D

...
  2. Bảo Cò

Bảo Cò Mới đăng kí

3. Phuocy Phan

Phuocy Phan Thành viên cấp 2

đặt title cũng mệt zới bạn, chả có chút cụ thể nào -_-
    tranvan.muon thích bài viết này
  4. Dũng Bệu

Dũng Bệu Thành viên cấp 1

Giúp em bên này với
    forum.vietdesigner.net/threads/chao-moi-nguoi-ma-moi-nhap-can-duoc-tu-van-a.63855/
  5. Invisible Universe

Invisible Universe Thành viên cấp 3

6. Bảo Cò

Bảo Cò Mới đăng kí

mấy bác chỉ e cách tạo logo giống như này dc ko ạ ;)) :D rbdVffA.gif
  7. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

1. Tước tiên, bạn phải down Fonts đó về mần, ha ha ! :))

http://fontzone.net/font-details/blackoakstd

2. Gõ chữ bên "Deisgner", là đơn giản wúa, thì bạn đã biết, bi giờ nói về phần gõ chữ bên Logo "Việt" nằm lọt trong Đâu Phộng ! :))

3. Bạn tạo 1 Layer, vẽ Hột Đậu Phọng, bằng Pen, chọn mục Shape, hàng menu dưới, của Pen, vẽ Đậu Phộng, sau đó, chuột phải, Rasterize Layer này.

4. Làm thêm 1 Layer bên trên, là gõ chữ Việt, màu Trắng, cho dễ nhìn, sau này cũng bỏ chữ Việt này.

5. Layer Việt này, bạn nhấn giữ Ctrl Bàn Phím, chỉ chọt vào Layer đó, chữ T việt đó đó, để có khung viền chữ Việt.

6. Sau đó, chỉ vào Layer dưới, là cái Layer Đậu Phộng, bạn lên mục Edit, chọn Clear, là sẽ đụt dc lổ rổng, cho Đâu Phộng, roài xóa Layer Việt bên trên dc roài.

7. Xong phim, bạn làm ben Photoashop, còn tác giả gốc, là làm bằng A,I, Vectoc, cũng là Combine Merge cái Vector Đâu Phộng, roài Merge Subtract (trừ đi) cái Vector Việt, cũng ra dc.

8. Còn cái chữ nhìn hơi dài thòn, so với Fonts gốc, là bạn tự kéo giãn cái fonts cho nó dài dài, đẹp !

Chúc bạn luôn tươi cười trong cuộc sống ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 28/7/14
    Hồng Sơn, Bảo CòPhuocy Phan thích bài viết này.
  8. Bảo Cò

Bảo Cò Mới đăng kí

tranvan.muon thích bài viết này
  9. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Ý thớt ở đây là vẽ lại cái logo của VDS hay là cần một logo theo dạng vector hoặc .png?
    Hà Bơ thích bài viết này
  10. Bảo Cò

Bảo Cò Mới đăng kí

vẽ lại 1 logo giống ;)) logo viet designer ạ :)
  11. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

Bảo CòHồng Sơn thích bài viết này.
  12. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Nghĩa là vẽ lại một logo VDS do chính thớt vẽ đúng ko? Đơn giản như a #7 nói thôi mà :D
    Hà BơBảo Cò thích bài viết này.
  13. Bảo Cò

Bảo Cò Mới đăng kí

Chuẩn đó ạ :) nhưng mà e vẽ :) mãi không đc hạt đậu chắc ngu qá ò :|
  14. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thì vẽ lại theo mẫu kiểu chồng mẫu lên rồi vẽ :-"
    Hà Bơ thích bài viết này
  15. Bảo Cò

Bảo Cò Mới đăng kí

cái pen ý :)) nó cứ bay bổng hướng này hướng kia :)) tí nữa đập máy :| bác ạ :|
  16. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

Máy k có tội j đâu, đừng đập do bạn chứ đâu phải do máy, học cách dùng pen đi
  17. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Do thớt ko dùng quen Pen có đúng ko? Đập máy thì đâu có giải quyết đc vấn đề đâu vì máy ko có tội @@!
    Hà Bơ thích bài viết này
  18. Bảo Cò

Bảo Cò Mới đăng kí

dạ :) e mới tham gia thui thớt :D :( điều khiển khó vãi vật haha đang cố gắng tra google cách sử dụng hehe ;)

Ủng hộ diễn đàn