Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần giải đáp thắc mắc về lỗi phần mềm Lightroom 5

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Lightroom' được đăng bởi Vy Anh, 7/8/13.

Lượt xem: 4,301

1. Vy Anh Mới đăng kí

LR của em bị lỗi gì mà em sử dụng Adjustment Brush như mọi lần hôm nay lại bị chuyển sang màu vàng da. Mọi lần trước đều làm mịn da và đẹp, hôm nay tự nhiên bị vậy. LR cũng bị đứng liên tục làm em phải tắt đi mở lại. Là lỗi do máy hay do phần mềm ạ?
    THANKS AI CHỈ GIÚP EM NHIỀU LẮM!#-o

...
  2. mr.be

mr.be Thành viên cấp 1

Vy Anh: lúc vào Adjustment Brush bạn xem có trộn màu ở Thanh Color ko, nếu có thì ấn vào nó chuyển S về giá trị 0
    Hoặc ấn Alt ngay chữ Effect sẽ thành chữ Reset, ấn vào để reset công cụ Brush.
    Càng sử dụng nhiều Brush trên 1 tấm ảnh sẽ càng ngốn ram, dẫn đến Lightroom rất nặng và bị đơ, giải pháp là nâng cấp máy hoặc sài ít Adjustment Brush thôi.
    Vy Anh thích bài viết này
  3. Vy Anh

Vy Anh Mới đăng kí

mr.be: em cám ơn anh nhiều lắm ạ! Em xem trên này có share nhiều prest em cứ dow loạn xạ giờ nó ngổn ngang mà k biết làm sao chọn lựa di chuyển và xóa bớt những preset k cần thiết @,@ không biết nó có ảnh hưởng gì không hả anh?

4. mr.be

mr.be Thành viên cấp 1

Vy Anh: Ko sao đâu, preset nó cũng nhẹ thôi, thấy cái nào hay thì giữ lại, ko sài thì xóa bớt đi cho đỡ rối
    Vy Anh thích bài viết này
  5. vn789631

vn789631 Mới đăng kí

Anh chị cho em hỏi, em dùng LR 5.2, sao bây giờ khi mở ảnh = image, pts, raw, hay cả lr nó cứ ra cái màu rất là nhạt không phải màu thật của ảnh ạ, có cách sửa ko ạ
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn