Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần giúp đỡ dựng chai nước cam

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi StonerZ, 27/9/15.

Lượt xem: 3,298

1. StonerZ Mới đăng kí

closeeeeeeeeeeeeeeeee

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/9/15
  2. Đình Được

Đình Được Thành viên cấp 1

cái này kho đây. Chắc bạn nên mang sang Zbrush điêu khắc sau đi lại lưới cho lẹ
    StonerZ thích bài viết này
  3. StonerZ

StonerZ Mới đăng kí

mình ko biết dùng Zbrush bạn ơi! còn cách nào khác không bạn?>
  4. Đình Được

có một cách thủ công. Bàn dùng phần mềm gì. Nếu 3ds max thì trước tiên bạn tạo môt Cylinder (Geometry - nhớ tính sides(segments) cho phù hợp nhé - ta phải làm phần xéo xéo trước) - sử dụng Twist (Modifi - để uốn cong lưới) -> editable poly (chọn các face rồi extrude bình thường thôi).

cái phần dưới nó không cong bằng phần trên thì bạn chỉ cần chọn Edge(cạnh) - loop(để chọn cả vòng) rồi bạn xoay nó cho đỡ uốn là được
    Chúc bạn thành công nhé
    Chỉnh sửa lần cuối: 28/9/15
  5. StonerZ

StonerZ Mới đăng kí

mình củng thử như vậy rồi mà không được, yêu cầu giống 100% cơ... khó quá! dù gì củng tks bạn
  6. Đình Được

vậy chiu rồi bạn, chỉ có cách đó là hợp lý thôi bạn à. Bật smooth rồi chình từ từ, cố gắng lên bạn à
  7. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Cái này dễ mà. Bạn làm đc chưa ? Mình chả biết hướng dẫn bạn ntn. Nếu ở HN mình có thể tư vẫn cho bạn
  8. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

9. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Mình biết mỗi cinema4d.
    Modeling chắc 30 phút là xong cả vỏ lẫn nắp.
    Phần xoắn thì cứ dụng đường lõm dọc xong dùng Twist là xoắn rồi :D
  10. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

:)) thằng tropicana nó đăng kí bản quyền kiểu dáng công nghiệp rồi đó nha bác, nhắc nhẹ bác thế thôi
  11. StonerZ

StonerZ Mới đăng kí

cảm ơn tất cả mọi người...............

Ủng hộ diễn đàn