Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần giúp đỡ làm 1 bài tập 1 bộ sản phẩm ( card , phong bì , folder , headletter )

Chủ đề thuộc danh mục 'Corel Draw' được đăng bởi vubi, 22/8/13.

Lượt xem: 5,412

1. vubi Thành viên cấp 1

E đang học ở FPT Arena có bài tập như này nhưng mà em ko biết thiết kế như nào cả . Mới học đc có 3 buổi còn chưa biết hết hết công cụ của corel đã bắt làm cái này rồi nên em mù tịt chả biết làm như nào . Ai rành giúp em với ak .
    Thiết kế gồm 1 bộ sản phẩm cho 1 thương hiệu ( logo đã có rồi )
    -Card visit 5,5x9
    -Phong bì nhỏ 22x12
    -Phong bì to 22x31
    -folder e k nhớ kick thước
    -headletter 21x29,7

...
  2. westlife91

westlife91 Thành viên cấp 1

Giúp thế nào bạn?
  3. MonkeyMaster

MonkeyMaster Thành viên cấp 1

bạn phải cho mình ý tưởng, logo thì mới giúp dc chứ :D
  4. vubi

vubi Thành viên cấp 1

Tức là em ko biết làm như nào ý . Còn logo nhóm em phải làm là logo của beat studio màu đỏ ý ak .
  5. nguyen_antu

nguyen_antu Thành viên cấp 2

Thử vào đây xem! Ở đây cũng hay h.dẫn lại nhiều bạn arena kiến thức, kỹ năng để đi làm!
  6. Phạm Hiếu

Phạm Hiếu Thành viên cấp 3

ít ra củng phải gửi cái logo xem thử chứ nhỉ:-/
  7. vubi

vubi Thành viên cấp 1

chua du 20 bai viet chua chen trang web vao dc . Anh vao google searh la logo BEAT STUDIO la no hien ra ngay trang dau day ak
  8. RuKKing

RuKKing Thành viên cấp 2

Nếu bạn có chí thì bạn nên tìm tut để làm đi, ko thì lên mấy post hướng dẫn mà học hỏi. Nhờ vả kiểu này chã khá lên đc, nhất là trong lĩnh vực thiết kế này.
  9. vubi

vubi Thành viên cấp 1

Em tim rồi ko có em mới phải lên đây hỏi đấy chứ .
  10. dande

dande Thành viên cấp 1

Cái lò Arena nó là thế đấy. Chúng nó lừa đảo chuyên nghiệp. Đến thầy còn chẳng có tí kiến thức gì về chuyên ngành đồ họa mà dám bắt học sinh làm đồ họa. Mấy khóa arena khi làm tốt nghiệp tìm đến mình nhờ hướng dẫn. Hỏi cái gì họ cũng không biết. Tốn bao nhiêu tiền của với thời gian chỉ để biết mấy thanh công cụ cơ bản có chết không cơ chứ @-). Đụng đến kiến thức cơ bản tối thiểu về đồ họa họ không biết 1 tí gì hết. Ấy vậy mà đề án làm tốt nghiệp lại là lên cả một bộ nhận diện thương hiệu, cái mà cần cả 1 núi kiến thức và kinh nghiệm về đồ họa. Thế mà rồi mỗi năm có hàng nghìn người tốt nghiệp ra trường. Chẳng trách designer nhiều như lá cây và ngày càng mất giá.

vubi, bạn cứ lên google gõ "nhận diện thương hiệu" chọn lấy một bộ rồi bắt chước mà làm. Còn kiến thức đồ họa thì cứ từ từ mà tìm hiểu thôi. Các khóa trước của arena toàn làm như thế hoặc đi xin của người khác đấy. Lưu ý khi tìm trên google tránh tình trạng chùng với bạn bè cùng lớp là ok thôi. Tạm thời đối phó rồi học sau bạn ạ. Đồ họa không phải một sớm một chiều mà học được đâu.
    vubi, Xai Trính Tãnguyen_antu thích bài viết này.
  11. nguyen_antu

Pác dande nói chuẩn đấy, cứ test cả trường, thèn nào tốt nghiệp, mà biết làm? Đến thầy còn làm trật lất, ở đó mà dạy lấy h.phí = đô la, tụi tốt nghiệp cũng tới mình học lại để biết thực tế làm như thế nào cũng nhiều, test ra chả biết gì, ko biết nó dạy cái gì. Nói xong thấy Arena nó quảng cáo banner bên tay phải kìa ;))
    vubi thích bài viết này
  12. dande

dande Thành viên cấp 1

:)) Mình nghe mọi người học ở đó bẩu Arena nó nói nó là nơi chuyên đào tạo đồ họa ứng dụng duy nhất ở Việt Nam@-) Giáo trình học là giáo trình aptech của Mỹ. Nó mị dân thế thì các em sao cưỡng lại được =)).
    nguyen_antu thích bài viết này
  13. nguyen_antu

Thế thì cần gì vào VDS VN nhờ vả chi nhỉ, sao ko nhờ dáo sư, dáo chình US trong đó (trong khi nghe lời đóng $ đô để đi ra ngoài hỏi) :))
  14. JusTa Khôi

JusTa Khôi Thành viên cấp 3

Kỳ nhỉ. em thấy 1 số người học arena đều thấy rất giỏi. chả nhẽ chỉ là....
  15. vubi

vubi Thành viên cấp 1

Vâng cảm ơn Anh DanDe đã tư vấn giúp em. Tiếc là em đóng cả 1 năm học phí rồi . Thôi đâm lao thì phải theo lao vậy . Hqa em cũng lên mạng tìm 1 số mẫu đẹp nghịch 1 tí cũng biết dùng tí , em làm đc cái card với headletter rồi . Còn cái thư thì em ko biết làm thế nào để nó cong cong lại
  16. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

học có 3 buổi cho bt về nhận diện thương hiệu?
    thường thì bt này dùng để làm đề tài tốt nghiệp chứ nhỉ?
  17. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Lười làm bài tập hở bác.
  18. dande

dande Thành viên cấp 1

Như thế nào vubi nói rõ xem mọi người sẽ hưỡng dẫn bạn :-q
  19. vubi

vubi Thành viên cấp 1

Ko phải lười mà là em ko biết làm . Em mới sử dụng mấy chương trình này mà . Ở trên lớp h lý thuyết thì giáo viên cứ nói và làm , làm sao mà nhớ nổi mà có bao nhiêu thanh công cụ nưã chứ .
    Ý Em đang muốn hỏi là cái nếp gấp ở cái phong bì ý ak. Nếu mà curvert nó thì nó lại bị uốn cả 4 cạnh em chỉ muốn nó uốn 2 cạnh ở dưới thôi ý
    À tiện thể cho em hỏi luôn muốn đề cập tên người khác như nào thế ak . Ở các 4rum các có cái quote mà ở đấy ko thấy có
  20. minhthienhoang

minhthienhoang Thành viên cấp 1

oh mình nghĩ bạn nên cho mọi ng xem logo đã thì mới dễ dàng thiết kế hơn....:)

Ủng hộ diễn đàn