Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Cần giúp đỡ]Về Crazy Talk Animator và kho tài nguyên hình ảnh.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi khanhdt60343, 30/10/15.

Lượt xem: 4,001

1. khanhdt60343 Mới đăng kí

Chào mọi người!
    Mình là newbie, hoàn toàn là gà trong việc làm clip hoạt hình.
    Ban đầu cũng định tự học qua các tutorial, mình đã down crazy talk animator pro + Adobe After Effect CS6 về.

Khổ cái là mình vọc thì cũng tạo được chuyển động nhân vật có sẵn, nhưng chỉ là sử dụng tài nguyên "có sẵn" thôi.

Ví dụ mình muốn làm 1 clip về nông nghiệp, nhưng trong Crazy animator không có hình ông nông dân, mình vào file vector có sẵn của nó xem đuôi thì là .ctActor - 1 cái đuôi siêu lạ, lên google thì cũng chả tìm được tấm nào ra hồn, toàn file vector .AI với .CDR.

Rồi bỡ ngỡ với cách tạo dựng nhân vật, backgrounds... mình muốn tạo riêng thì phải dùng phần mềm nào kết hợp nữa?

Mình đã search qua nhưng vietdesigner không có tutorial chi tiết cho crazy talk.

Mong mọi người cho lời khuyên, nếu được thì pm mình qua:
    Cảm ơn mọi người đã đọc!

...
  2. Hotuyen

Hotuyen Mới đăng kí

Bạn học đến đâu rồi/ :D

Ủng hộ diễn đàn